Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนสอบถาม เรื่องหัวข้อเอกสาร GMP Codex ด้วยคะ

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 bright

bright

Posted 08 January 2014 - 05:13 PM

คือ หนูเป็นนักศึกษานะคะ กำลังศึกษาเรื่อง GMP คะ

หนูอยากขอสอบถามเรื่องหัวข้อการจัดทำเอกสาร GMP codex นะคะ คือ มีทั้งหมด 19 เรื่องใช่ไหมคะ

อยากทราบว่า มีการระบุชัดเจนไม๊คะว่าหัวข้อมีอะไรบ้าง รบกวนด้วยคะ ที่หนูสืบค้นมา มีแค่ 17 เรื่องเองคะ หนูไม่แน่ใจ

รบกวนด้วยนะคะ. ขอบคุณมากคะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 08 January 2014 - 06:39 PM

ข้อกำหนด GMP Codex ดูตามนี้ครับ

เพื่อเป็นวิทยาทาน

Attached Files

#3 bright

bright

Posted 08 January 2014 - 08:24 PM

ขอบคุณมาก ๆ คะ มีความรู้เพิ่มเติมมากเลยคะ :)

คือ หนูสงสัยว่า ถ้าเราจะทำเอกสารอย่างเช่น คู่มือคุณภาพ QP WI ประมาณนี้นะคะ

ที่จะต้องมีหัวข้อเรื่องในการจัดทำ อย่างเช่น การควบคุมการผลิตขั้นต้น (Gross Production control) , การรับวัตถุดิบ , การทำความสะอาด ใช่ไม๊คะ

คือหัวข้อเรื่องแบบนี้ มีการกำหนดไว้รึป่าวคะ ว่ามีทั้งหมดกี่หัวข้อเรื่อง หรือว่าขึ้นอยู่กับว่าเราต้องการจัดทำเอกสารเรื่องอะไร ก็ทำเรื่องนั้นคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ.

#4 Food Safety

Food Safety

Posted 08 January 2014 - 08:49 PM

ขอบคุณมาก ๆ คะ มีความรู้เพิ่มเติมมากเลยคะ :)
คือ หนูสงสัยว่า ถ้าเราจะทำเอกสารอย่างเช่น คู่มือคุณภาพ QP WI ประมาณนี้นะคะ
ที่จะต้องมีหัวข้อเรื่องในการจัดทำ อย่างเช่น การควบคุมการผลิตขั้นต้น (Gross Production control) , การรับวัตถุดิบ , การทำความสะอาด ใช่ไม๊คะ
คือหัวข้อเรื่องแบบนี้ มีการกำหนดไว้รึป่าวคะ ว่ามีทั้งหมดกี่หัวข้อเรื่อง หรือว่าขึ้นอยู่กับว่าเราต้องการจัดทำเอกสารเรื่องอะไร ก็ทำเรื่องนั้นคะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆคะ.

เขียน GMP Manual , Quality Procedure ตามหัวข้อที่ระบุไว้ในเอกสารแนบข้างบนเลยครับ

ในเอกสารแนบเขียนชัดเจนมาก ว่ามีข้อกำหนดอะไรบ้าง เขียนตามนั้นเลย

#5 KrataiWind

KrataiWind

Posted 25 June 2014 - 02:30 PM

ขอบคุณค่ะ

#6 sweets

sweets

Super Member

• Interests:club, discussion

Posted 18 July 2014 - 10:21 AM

thank you

#7 nongfew1

nongfew1

Super Member

• Power Members

Posted 30 January 2015 - 10:37 PM

ขอบคุณครับผม

#8 Luagked1114

Luagked1114

Posted 17 February 2015 - 12:09 PM

มีเรื่่องสอบถามค่ะ  WI กับ QP แตกต่างกันอย่างไรคะ 

รบกวนขอตัวอย่างด้วยค่ะ duangkamol_1114@hotmail.com

ขอบคุณค่ะ

#9 Food Safety

Food Safety

Posted 17 February 2015 - 12:17 PM

หาดูในเวปนี้นะครับ มีเยอะแยะ

Try First

#10 Aom Zeeza

Aom Zeeza

Premium Member

• Power Members

Posted 17 February 2015 - 02:43 PM

ขอบคุณมากค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users