Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ไม่ได้ทำ ISO แต่จะขอรับรอง GMP ได้มั้ยคะ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 poonwinchance

poonwinchance

Posted 10 January 2014 - 10:49 AM

บริษัทจะขอรับรองระบบ GMP แต่ยังไม่ได้ทำระบบ ISO มาก่อน

จะสามารถขอรับรอง GMP ก่อนได้มั้ยคะ หรือต้องทำอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 10 January 2014 - 10:51 AM

ถ้าผมจำไม่ผิดสามารถขอรับรอง  GMP แยกกับ ISO9001 ได้นะครับ แต่รอพี่โอ๋มา confirm อีกที

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 poonwinchance

Posted 10 January 2014 - 10:56 AM

ถ้าอย่างนั้น เราจัดทำคู่มือคุณภาพ เฉพาะระบบ GMP ได้ใช่มั้ยคะ 

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 10 January 2014 - 11:15 AM

ขอ GMP  ไม่จำเป็นต้องได้รับรองระบบอื่นใดมาก่อนครับ

ทำเฉพาะ GMP Manual และ Procedure ตามข้อกำหนด GMP ครับ

#5 เจ้าหน้าที่คุณภาพ

เจ้าหน้าที่คุณภาพ

Premium Member

• Power Members

Posted 10 January 2014 - 11:23 AM

ไม่แน่ใจว่า GMP ที่จะขอการรับรองเป็น GMP ตามกฎหมายหรือ GMP CODEX ค่ะ เพราะรายละเอียดของเอกสารที่จะต้องจัดทำจะไม่เหมือนกัน แต่ถ้าในส่วนของ ISO และ GMP ไม่เกี่ยวข้องกันนะค่ะ ยกเว้น ISO22000 ค่ะ

#6 poonwinchance

Posted 10 January 2014 - 11:32 AM

ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะ จะได้มุ่งเฉพาะเอกสาร GMP ( CODEX ) ไปเลย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users