Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนสอบถามค่ะ ตัวที่ใช้เคลือบม้วนฟิล์ม

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 nissy_pk

nissy_pk

Premium Member

• Power Members

Posted 13 September 2014 - 02:52 PM

ตอนนี้ประสบปัญหาค่ะ ว่า Spec. ฟิล์มที่ใช้เหมือนกันทุกอย่าง และด้านนอกเป็น OPP แต่มีปัญหาว่าเวลา Ink  jet ผลกลับไม่เหมือนกัน คือ ตัวหนึ่งหมึกลบออก อีกตัวหนึ่งไม่ไม่ลบ (ทุกอย่างเหมือนกัน) เป็นไปได้มั้ยคะ น้ำยาตัวที่ใช้เคลือบด้านนอกอาจต่างกัน จากกันสังเกตุด้วยสายตา ถึงความมันวาวกว่ากัน 

จากการสอบถามเบื้องต้นจากผู้ผลิตแจ้งว่า Spec. เหมือนกันทุกอย่าง  .......แล้วต้องทำงัยต่อดีคะ    ส่วนเจ้าของหมึก ink  jet ก็บอกว่า งาน ตัวตัวนี้ต่างกันแน่ ...ตัวนี้เคลืยบหนากว่า.....แล้วเค้าเอาอะไรมาวัดคะ และไอ้ตัวเคลือบนี้ใช้อะไรเคลือบ จะรู้ได้อย่างไร และจะถามข้อมูลจากผู้ผลิตฟิล์มอย่างไรคะ

มึนตึ๊บแล้วะค่ะ....

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 13 September 2014 - 06:22 PM

Go to audit at supplier's factory.

#3 KOOH

KOOH

Posted 15 September 2014 - 01:34 PM

OPP ผู้ผลิตเดี๋ยวกันไหมครับ

#4 KOOH

KOOH

Posted 15 September 2014 - 01:37 PM

ถ้าผู้ผลิตคนเดียวกันรองตรวจค่าการTREATMENT (ระเบิดผิว)ดูครับ

แล้วดู RM คือ ออดิตครับ

ถ้าคนนะผู้ผลิตให้ดู RM ออดิตครับ

#5 nissy_pk

nissy_pk

Premium Member

• Power Members

Posted 02 October 2014 - 04:37 PM

ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ พอติดทำระบบเลยไม่ได้ติดตามคำตอบเลย......

แล้วการตรวจ Treatment ตรวจยังงัยคะ แล้วเราให้เค้าตรวจ หรือว่าเราตรวจเองค่ะ   และก็หมายถึงว่าเราขอดูผล Audit RM เวลาเค้ารับมาใช่มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users