Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การขอ อย.เค้กแช่แข็ง

เค้กแช่แข็ง อย.

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 mingyoo

mingyoo

Posted 02 September 2015 - 12:04 PM

อยากขอความเห็นทุกๆท่านค่ะว่า กรณีเราผลิตเค้กแล้วเก็บรักษาที่ -15C

ถือว่าเป็นเค้กแช่แข็งไหมคะ เวลาไปขอ ใบอนุญาต อย. ต้องระบุเป็น

กลุ่มประเภทอาหารแช่เยือกแข็งหรือเปล่าคะ

แล้วสามารถหาเอกสารเกี่ยวกับคำจำกัดความอาหารแต่ละประเภท

ที่จะยื่นขอ อย.จากไหนคะ  รบกวนหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ :drool:  :drool:  :drool:  :drool:

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 02 September 2015 - 12:06 PM

โทรไปถาม อย  เลยครับ

ง่ายดี  เพราะต้องเล่ากระบวนการผลิต  กระบวนเก็บรักษาให้เจ้าหน้าที่ อย ฟัง ด้วย

บอกมาสั้นๆแบบนี้ แค่นี้ ไม่มีใครสรุปได้ครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users