Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Allergen Test Kid

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 Nutsnacks

Nutsnacks

Posted 30 July 2015 - 04:52 PM

ขอคำแนะนำการใช้เครื่องมือทดสอบ Allergen Test  Kid  ว่าตอนนี้มีกลุ่ม Cereal  เพิ่มหรือยัง

เพราะปกติจะมีเฉพาะ Gluten Wheat อย่างเดียว  ทางโรงงานเริ่มมีข้าวบาร์เลย์ มาใช้แต่ยังไม่สามารถมีชุด

ทดสอบ Allergen เลย  

#2 krisadakorn

krisadakorn

Posted 04 August 2015 - 05:30 PM

สวัสดีครับ

ลองseach คำว่าชุดทดสอบสารก่อภูมิแพ้ ในgoogle ดูนะครับ และโทรไปสอบถามเซลคนขายของแต่ละเจ้าดูครับ ผมดูให้google แล้วเหมือนจะมีขายอยู่นะครับ ชุดตรวจgluten นั้นครอบคลุมกลุ่มธัญพืช ที่มีกลูเตนเป็นส่วนประกอบอยู่ครับ  อาทิ เช่น

http://www.unisys-th.com/page15.php

และเจ้าอื่นๆในgoogle นะครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users