Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความรู้ด้าน CSR 26000

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 Stories

Stories

Premium Member

• Power Members

Posted 20 August 2015 - 04:49 PM

ขอรบกวนผู้รู้ ขอความรู้ด้าน CSR 26000  ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย เห็นข้อกำหนดต่างๆของภาครัฐ ไม่ว่าจะทำอะไรให้คำนึงถึงผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย ชมชน สังคมรอบข้าง เลยไม่รู้จะเริ่มอย่างไรดี

ท่านใดพอจะให้ความรู้เริ่มจากการทำอะไร ควรไปอย่างไรต่ะ แล้วเพื่อไปต่อยอดกับองค์กรได้ รบกวนด้วยนะคะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

#2 natta

natta

Posted 21 August 2015 - 09:17 AM

ลองดูข้อมูลใน Website CSR-DIW ได้ครับ

ดูตัวอย่างเอกสารใน

http://www.csrdiw.co...82-download2557

#3 nopparada

nopparada

Posted 05 September 2015 - 04:31 PM

ISO26000 เป็นการรับรองตนเองค่ะ ถ้าอยากได้ใบรับรอง ต้องสมัครเข้าโครงการ CSR ของกรมโรงงานอุตสาหกรรมค่ะ ครั้งแรกจะมีทีมงานที่ปรึกษาเข้ามาให้คำแนะนำค่ะ

#4 Stories

Stories

Posted 07 September 2015 - 11:17 AM

ลองดูข้อมูลใน Website CSR-DIW ได้ครับ

ดูตัวอย่างเอกสารใน

http://www.csrdiw.co...82-download2557

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

#5 Stories

Stories

Posted 07 September 2015 - 11:19 AM

ISO26000 เป็นการรับรองตนเองค่ะ ถ้าอยากได้ใบรับรอง ต้องสมัครเข้าโครงการ CSR ของกรมโรงงานอุตสาหกรรมค่ะ ครั้งแรกจะมีทีมงานที่ปรึกษาเข้ามาให้คำแนะนำค่ะ

สมัครกับกรมโรงงาน แล้วการรับรองเป็นใบ Certificate เลยเหรอคะ

#6 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

Posted 07 September 2015 - 01:19 PM

รับประกาศจากกรมโรงงาน, ยกระดับเป็นโรงงานสีเขียวระดับ 3, ตามดูในเวป ปีนี้จะรับมอบวันที่่ 9/9/2015 ที่เมืองทองธานีครับ

#7 Stories

Stories

Posted 07 September 2015 - 02:14 PM

รับประกาศจากกรมโรงงาน, ยกระดับเป็นโรงงานสีเขียวระดับ 3, ตามดูในเวป ปีนี้จะรับมอบวันที่่ 9/9/2015 ที่เมืองทองธานีครับ

เท่าที่ทราบ การขออุตสาหกรรมสีเขียวระดับ 3 หากเราได้รับ Certificate ISO14001 เราก้อสามารถขอได้แล้วไม่ใช่เหรอคะ

Green Industry3 เป็นการรับรองได้ว่าบริษัทได้ดำเนินการด้านสิ่งแวดล้อม โดยมีการ วางแผน ปฏิบัติ เฝ้าติดตามตรวจสอบ และรายงานผล ใช่ไหมคะ??

#8 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

Posted 07 September 2015 - 03:31 PM

ถูกต้องครับได้รับ Cer. ISO 14001 = อุตสาหกรรมสีเขียวระดับ 3

- สำหรับ CSR-DIW หากได้รับรางวัล กรมโรงงานถือว่าได้รับอุตสาหกรรมสีเขียวระดับ 3 โดยอัตโนมัติครับ 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users