Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มาแว้ว!!! รูปทำบุญ 9 วัดที่สุพรรณบุรี

• This topic is locked This topic is locked
101 replies to this topic

#61 Khongkwan

Khongkwan

Supreme Member

• Power Members

Posted 05 May 2009 - 02:07 AM

คุณเปิ้ล เสียดายจังค่ะ ที่อดไป คราวหน้านะค่ะ ห้ามพลาด
ทริปนี้สนุกมาก ทุกคนน่ารัก สนุกสนานไปกับทริปตลอดค่ะ

#62 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Super Power Members
  • Interests:ʹ㨷ء

Posted 05 May 2009 - 07:53 AM

QUOTE(o-ple @ May 4 2009, 08:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โห ... ทริปนี้ น่ารักทุกคนเลยค่ะ ............
ทริปนี้เป็นทริปนางงามไปเก็บตัว จิง ๆ ด้วยอ่ะ .....
ไว้มีทริปหน้า เปิ้นขอไปเก็บตัวด้วยคนน๊าคร๊า ...อิอิ

พี่ติ๊ก ขนมที่เก็บกลับมาจัดการเรียบร้อยแล้วใช่มั๊ยคร๊า .....
คุณพี่ ISO MAN เปลี๋ยนไป๋ ! ..... อยากรู้จัง ...ว่าใครกันน๊า .... ที่ทำให้คุณพี่ดูดีขึ้นขนาดนี้ ...อิอิ
คุณนุ้ย น่ารักเหมือนเดิมเลยจร้า ....
คุณหมวย ได้ข่าวว่ามีแว่นตาสุดเก๋ ไว้ทริปหน้า เปิ้นขอยืมใส่มั่งนะจ๊ะ ....
น้องนิดา ช่วยแก้ข่าวหน่อยสิจ๊ะ ... ว่าไม่ได้ไปตู่น้ำใครเค้าน๊า ..... อิอิ
คุณดุก ว้าว ... พาใครมาด้วยเอ่ย ...ยยยยยยยย ....
คุณแคท , คุณ panisa คนนี้นี่เอง สวยทั้งคู่เลยค่ะ
คุณ food safety family man ตัวจิง .... นะคะ

มาแว้ววววว โอ้ย เหนื่อยรีบวิ่งมาแ้ก้ข่าวค่ะพี่เปิ้น หุหุ ไม่เ้ค้ย ไม่เคยเลยนะ

ที่จะไปตู่น้ำใครน่ะ (คริ คริ)โดนใสร้ายค่ะ ไม่จริ๊ง ไม่จริงค่ะ

แค่สับสนชั่วคราว หุหุ บอกแล้วว่าความจำสั้น พี่ ISO MAN บอให้กินปลาเยอะ ๆ

ตอนนี้ก็กินเยอะแล้วแต่จำไม่ได้ว่าไปตู่เอาน้ำใคร หุหุ ไม่ใช่คนแบบนั้น laugh.gif laugh.gif laugh.gif
"

#63 มือใหม่

มือใหม่

Posted 05 May 2009 - 07:56 AM

QUOTE(DooK @ May 4 2009, 01:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆ ครับ คำว่า สุโค่ย เป็นภาษาญี่ปุ่นจริงๆ และแปลว่าสุดยอดจริงๆ

เอาเกียรติของผู้เคยเรียนภาษาญี่ปุ่นมาเมื่อเกือบสิบปีก่อนเป็นประกัน

หุหุ นิดาไม่เคยเรียนภาษาญี่ปุ่นหรอกค่ะ แต่ก็ สุโค่ย แปลว่ายอดเยี่ยมอะไรนี่แระค่ะ

ไม่เคยเรียนภาษาญี่ปุ่นแต่เคยดูอี่ติ๋ม (อิเตมิ)หุหุ เค้ามีคำนี้ด้วย สุโค่ย 55555
"

#64 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 05 May 2009 - 08:37 AM

ได้ยินมาแว่วๆ นะว่ามาจากภาษาวัยรุ่นนะกำลังให้สาวสวยคนสนิทเช็คข้อมูลให้ก่อนเดี๋ยวมาตอบให้นะจ๊ะ คนวัยรุ่นก็แบบนี้แหละ tongue.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#65 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 05 May 2009 - 12:47 PM

เอ่อ.. ตอนแรกผมก็นึกว่าภาษาเกาหลีซะอีก biggrin.gif

#66 o-ple

o-ple

Posted 05 May 2009 - 02:39 PM

QUOTE(Khongkwan @ May 5 2009, 02:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณเปิ้ล เสียดายจังค่ะ ที่อดไป คราวหน้านะค่ะ ห้ามพลาด
ทริปนี้สนุกมาก ทุกคนน่ารัก สนุกสนานไปกับทริปตลอดค่ะ

คุณนุ้ย ... เปิ้นนะเสียดายมากเลยค่ะ
แล้วทุกคนก็น่ารักมาก cc. ให้เปิ้นตลอดเหมือนไปด้วยเลยค่ะ
ทริปหน้าได้ข่าวว่ากองประกวด จะย้ายไปเก็บตัวแถวชลบุรี เปิ้นขอไปด้วยคนน๊าคร๊า ... toyou.gif

#67 o-ple

o-ple

Posted 05 May 2009 - 02:43 PM

QUOTE(มือใหม่ @ May 5 2009, 07:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาแว้ววววว โอ้ย เหนื่อยรีบวิ่งมาแ้ก้ข่าวค่ะพี่เปิ้น หุหุ ไม่เ้ค้ย ไม่เคยเลยนะ

ที่จะไปตู่น้ำใครน่ะ (คริ คริ)โดนใสร้ายค่ะ ไม่จริ๊ง ไม่จริงค่ะ

แค่สับสนชั่วคราว หุหุ บอกแล้วว่าความจำสั้น พี่ ISO MAN บอให้กินปลาเยอะ ๆ

ตอนนี้ก็กินเยอะแล้วแต่จำไม่ได้ว่าไปตู่เอาน้ำใคร หุหุ ไม่ใช่คนแบบนั้น laugh.gif laugh.gif laugh.gif

โห ... ไม่ทันแล้วน้องนิดา
พี่รับข้อมูลมาเต็ม ๆ แล้วง่ะ 555555
แต่ไม่เป็นไรค่ะ 10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น เด๋วไว้พี่ไปพิสูจน์เองจ้า ... อิอิ laugh.gif laugh.gif

#68 มือใหม่

มือใหม่

Posted 05 May 2009 - 02:49 PM

QUOTE(o-ple @ May 5 2009, 02:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห ... ไม่ทันแล้วน้องนิดา
พี่รับข้อมูลมาเต็ม ๆ แล้วง่ะ 555555
แต่ไม่เป็นไรค่ะ 10 ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น เด๋วไว้พี่ไปพิสูจน์เองจ้า ... อิอิ laugh.gif laugh.gif

laugh.gif laugh.gif laugh.gif ต้องพิสูจน์เองค่ะพี่เปิ้น อันนี้อย่าเพิ่งเชื่อนะ

ต้องเห็นกับตาก่อน laugh.gif laugh.gif laugh.gif

(อายเหมือนกันนะเนี่ย แต่ไม่แสดงออก คริคริ)

"

#69 o-ple

o-ple

Posted 05 May 2009 - 02:53 PM

QUOTE(tik815 @ May 4 2009, 01:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงเหรอ O-ple งานเข้า รีบใช้ความรู้ที่เรียนมา ด่วน

ว่าจริงเท็จแค่ไหน ไอ้เราก้อไม่มีแควนเป็นญี่ปุ่น เลยไม่รู้

ว้าว ... พี่ติ๊ก เปิ้นยังเรียนไม่ถึงเลยอ่ะ 55555555
รู้จักแต่ suki แปลว่า ชอบ อ่ะค่ะ ........ อิอิ

เค้าก็ไม่ได้มีแควนคลับเป็นญี่ปุ่นน๊า .... laugh.gif laugh.gif

#70 o-ple

o-ple

Posted 05 May 2009 - 02:57 PM

อายเหรอ อิอิ
ขนาดพี่ฟังที่พี่เค้าเล่ากัน พี่ยังอายแทนเลย 555555555

แต่พี่เปิ้นว่า ไม่เป็นไรหรอก คิดซะว่าเป็นจุดเด่นของเราละกันเนอะ .... คิด + ซะงั้น

#71 มือใหม่

มือใหม่

Posted 05 May 2009 - 06:02 PM

QUOTE(o-ple @ May 5 2009, 02:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อายเหรอ อิอิ
ขนาดพี่ฟังที่พี่เค้าเล่ากัน พี่ยังอายแทนเลย 555555555

แต่พี่เปิ้นว่า ไม่เป็นไรหรอก คิดซะว่าเป็นจุดเด่นของเราละกันเนอะ .... คิด + ซะงั้น

unsure.gif มันจาดีหรอพี่เปิ้น:unsure:

นิดาว่าจะไปรักษาที่ถ้ำกระบอกแระ laugh.gif laugh.gif laugh.gif
"

#72 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 06 May 2009 - 08:27 AM

QUOTE(มือใหม่ @ May 5 2009, 06:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
unsure.gif มันจาดีหรอพี่เปิ้น:unsure:

นิดาว่าจะไปรักษาที่ถ้ำกระบอกแระ laugh.gif laugh.gif laugh.gif

ไปเมื่อไรบอกด้วย จะตามไปถ่ายรูปคู่

#73 tik815

tik815

Posted 13 May 2009 - 08:52 AM

ภาพแห่งความ หนุก หนาน

Attached Images

#74 iso_man

iso_man

Posted 13 May 2009 - 09:16 AM

ทริปหน้าจะพาไปท่องป่าเขาพนมไพร ล่องแพที่เมืองกาญจนบุรีนะ กำลังหาข้อมูลอยู่และจะพาไปต่างประเทศด้วยแหระ ทริปนี้ต้องค้างหนึ่งคืนรอฝนตกมากกว่านี้หน่อยเที่ยวแล้วจะสาหนุกคิดว่าคงช่วงเข้าพร
รษา
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#75 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 13 May 2009 - 09:42 AM

QUOTE(iso_man @ May 13 2009, 09:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทริปหน้าจะพาไปท่องป่าเขาพนมไพร ล่องแพที่เมืองกาญจนบุรีนะ กำลังหาข้อมูลอยู่และจะพาไปต่างประเทศด้วยแหระ ทริปนี้ต้องค้างหนึ่งคืนรอฝนตกมากกว่านี้หน่อยเที่ยวแล้วจะสาหนุกคิดว่าคงช่วงเข้าพร
รษา

กลัวเสือ ง่ะ huh.gif

#76 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 13 May 2009 - 11:53 AM

QUOTE(tik815 @ May 4 2009, 05:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องพูดว่า สุโกอิ ถึงจะแปลว่าสุดยอด

**สุ-โก-อิ su-go-i
ภาษาญี่ปุ่น แปลว่าสุดยอด เหนือธรรมชาติ

ไม่ได้อ่านออกแบบเสียงแบบนี้จ้า คุณTIK
ต้องออกเสียง ว่า สุ-โก่ย (หรือ สุ-โง่ย)
คำแปลเนี่ย แปลว่า สุดยอด หรือสุด TEEN ในภาษาวัยรุ่น ถูกต้องแล้วครับ
SUGOI OI เป็นเสียงควบครับ ไม่ออกเสียงตัว อิ เต็มเสียงจ้า

ตัวหลังมันจะออกเสียงคล้าย กับ คำว่า KOI (โค่ย) ที่แปลว่า ปลาคาร์พ อะครับ

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#77 tik815

tik815

Posted 13 May 2009 - 12:32 PM

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ May 13 2009, 11:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ได้อ่านออกแบบเสียงแบบนี้จ้า คุณTIK
ต้องออกเสียง ว่า สุ-โก่ย (หรือ สุ-โง่ย)
คำแปลเนี่ย แปลว่า สุดยอด หรือสุด TEEN ในภาษาวัยรุ่น ถูกต้องแล้วครับ
SUGOI OI เป็นเสียงควบครับ ไม่ออกเสียงตัว อิ เต็มเสียงจ้า

ตัวหลังมันจะออกเสียงคล้าย กับ คำว่า KOI (โค่ย) ที่แปลว่า ปลาคาร์พ อะครับ

ขอบคุณค่ะ
ไม่รู้เรื่องภาษาญี่ปุ่นเลยค่ะ ก้อเลยงง

ช่างมันเถอะค่ะ
ไม่ว่าความหมายมันจะดีหรือไม่ดี
พวกเราก็ไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร
สิ่งที่ได้คือพวกเราสนุกกันมากๆ ได้เพื่อน
ได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์

มีที่ปรึกษาส่วนตัวด้วยค่ะ
เพราะพวกเราจะ Mail หากันอยู่เสมอ

โอกาสหน้าถ้าไม่รังเกียจ ก้อเชิญได้นะคะ
สมาชิกทุกคนน่ารักทั้งนั้นเลยค่ะ
จะได้มาสอนภาษาญี่ปุ่นให้พวกเรามั่ง อิอิ laugh.gif laugh.gif

#78 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 13 May 2009 - 12:56 PM

แจ่มดีออก ครับ น่าสนุกดี ดูอบอุ่น และเป็นกันเองมาก (ดูจากรูป)
ขอบคุณสำหรับ คำเชิญนะครับ
ถ้ามีโอกาส จะขอไปร่วมก๊วนด้วยคนนะครับ biggrin.gif biggrin.gif
ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยคนนะครับ 555

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#79 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 13 May 2009 - 01:04 PM

ว้าว.....นอกจากจะสนุกกับรูปภาพทำบุญกันแล้ว

ยังสนุกกับภาษาอีกด้วย

ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#80 tik815

tik815

Posted 13 May 2009 - 02:39 PM

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ May 13 2009, 12:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แจ่มดีออก ครับ น่าสนุกดี ดูอบอุ่น และเป็นกันเองมาก (ดูจากรูป)
ขอบคุณสำหรับ คำเชิญนะครับ
ถ้ามีโอกาส จะขอไปร่วมก๊วนด้วยคนนะครับ biggrin.gif biggrin.gif
ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยคนนะครับ 555

ยินดีเลยค่ะ
ว่าแล้วก้อเลี้ยงฉลอง
ด้วยข้าวเหนียวหมูซะเลย
แต่ต้องแย่งกันนะคะ
ไม่ทันก็อด อิอิ

Attached Images

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users