Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ร่าง ISO 9001:2015 ไม่มีข้อกำหนดให้มีคู่มือคุณภาพหรอครับ ??

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 Radchapong

Radchapong

Super Member

Posted 11 October 2015 - 09:15 PM

ตามหัวข้อเลยครับ นั่งอ่าน นั่งดูสรุปแล้ว ยังหาไม่เจอ

แล้วถ้าเป็นแบบนั้นจริงจำเป็นต้องมีนโยบายคุณภาพไหม แล้วบันทึกในไหน

ขอบคุณครับ

#2 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 October 2015 - 08:17 AM

ถ้าเป็นไปได้ น่าจะลองเข้าอบรม ISO9001:2015 ดูสักคอร์สนะครับ เห็นมีหลายที่เปิดให้อบรม 

จะได้เข้าใจ concept ISO9001:2015 ครับ

#3 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

Posted 12 October 2015 - 09:33 AM

ตามหัวข้อเลยครับ นั่งอ่าน นั่งดูสรุปแล้ว ยังหาไม่เจอ

แล้วถ้าเป็นแบบนั้นจริงจำเป็นต้องมีนโยบายคุณภาพไหม แล้วบันทึกในไหน

ขอบคุณครับ

ตามข้อกำหนดไม่มีค่ะ 

แต่เชื่อว่าบริษัทฯ หรือลูกค้าก็ยังจะถามหาอยู่ดี

ที่บริษัทยังไม่ต่อ V. 2015 แต่ก็ยังจะคงไว้ค่ะ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 12 October 2015 - 08:58 PM

ตามข้อกำหนดไม่มีค่ะ 

แต่เชื่อว่าบริษัทฯ หรือลูกค้าก็ยังจะถามหาอยู่ดี

ที่บริษัทยังไม่ต่อ V. 2015 แต่ก็ยังจะคงไว้ค่ะ

คิดถูกแล้วครับ  ในแง่ข้อกำหนดบอกไว้อย่างนั้นจริง

แต่ในทางปฏิบัติ เพื่อให้เกิดการทำงานตามระบบบริหารงานคุณภาพได้อย่างต่อเนื่องและยั่งยืน และ Consistency

การคงไว้ การมีไว้ จะตอบโจทย์ข้อนี้ได้เลยครับ 

#5 Radchapong

Radchapong

Super Member

Posted 13 October 2015 - 09:37 PM

คิดถูกแล้วครับ  ในแง่ข้อกำหนดบอกไว้อย่างนั้นจริง

แต่ในทางปฏิบัติ เพื่อให้เกิดการทำงานตามระบบบริหารงานคุณภาพได้อย่างต่อเนื่องและยั่งยืน และ Consistency

การคงไว้ การมีไว้ จะตอบโจทย์ข้อนี้ได้เลยครับ 

ขอบคุณมากครับ เข้าใจโดยละเอียดแล้ว ^_^

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users