Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

จำเป็นต้องนำเอกสารภายนอกมาระบุไว้ภายในไหมครับ ??

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 Radchapong

Radchapong

Super Member

Posted 16 October 2015 - 11:43 AM

คือ อย่างเช่น การกำจัดแมลง การซ่อมบำรุง ซึ่งออกโดยเอกสารภายนอก ต้องเอามาระบุไว้ภายในไหมครับ สำหรับ Ver.2008

ขอบคุณมากครับผม ^__^

#2 pookluk

pookluk

Posted 16 October 2015 - 12:04 PM

''งงกับคำถามคะ" ขอความชัดเจนเกี่ยวกับคำถามนิดหนึ่งนะคะ แต่ถ้าประเด็นที่คุณ Radchapong อยากทราบคือ การควบคุมเอกสารภายนอกนั้น ถ้าเป็นระบบ ISO9001:2008 (4.2.3(F) )  เพื่อให้มั่นใจว่าเอกสารจากแหล่งภายนอกที่ถูกกำหนดโดยองค์กรว่ามีความจำเป็นในการวางแผนและดำเนินงานในระบบบริหารคุณภาพ ได้รับการชี้บ่งและควบคุมการแจกจ่าย - จากข้อนี้เราจะต้องกำหนดวิธีการควบคุมเอกสารที่มีผลต่อระบบคุณภาพและกำหนดวิธีการควบคุมแจกจ่ายใน Procedure เรื่องการควบคุมเอกสาร แต่สำหรับ เอกสารที่คุณ Radchapong ถาม  ( คือ อย่างเช่น การกำจัดแมลง การซ่อมบำรุง ซึ่งออกโดยเอกสารภายนอก ต้องเอามาระบุไว้ภายในไหมครับ สำหรับ Ver.2008 ) อันดับแรก แนะนำว่าควบพิจารณาตัวเอกสารก่อนว่าเกี่ยวข้องกับงานระบบคุณภาพหรือไม่ จากนั้นควรไปดูว่า Procedure เรื่องการควบคุมเอกสารกล่าวถึงเรื่องการควบคุมเอกสารจากหน่วยงานภายนอกว่าอย่างไร แล้วก็ปฏิบัติตามนั้นคะ 

คิดอย่างที่คนสำเร็จคิด ทำอย่างที่คนสำเร็จทำ

Thidarat Khotmaha

Email thidarat.scnyl@gmail.com

facebook Ae thidarat

Tel. 094-4798060

:pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1: 

#3 Radchapong

Radchapong

Posted 16 October 2015 - 01:13 PM

''งงกับคำถามคะ" ขอความชัดเจนเกี่ยวกับคำถามนิดหนึ่งนะคะ แต่ถ้าประเด็นที่คุณ Radchapong อยากทราบคือ การควบคุมเอกสารภายนอกนั้น ถ้าเป็นระบบ ISO9001:2008 (4.2.3(F) )  เพื่อให้มั่นใจว่าเอกสารจากแหล่งภายนอกที่ถูกกำหนดโดยองค์กรว่ามีความจำเป็นในการวางแผนและดำเนินงานในระบบบริหารคุณภาพ ได้รับการชี้บ่งและควบคุมการแจกจ่าย - จากข้อนี้เราจะต้องกำหนดวิธีการควบคุมเอกสารที่มีผลต่อระบบคุณภาพและกำหนดวิธีการควบคุมแจกจ่ายใน Procedure เรื่องการควบคุมเอกสาร แต่สำหรับ เอกสารที่คุณ Radchapong ถาม  ( คือ อย่างเช่น การกำจัดแมลง การซ่อมบำรุง ซึ่งออกโดยเอกสารภายนอก ต้องเอามาระบุไว้ภายในไหมครับ สำหรับ Ver.2008 ) อันดับแรก แนะนำว่าควบพิจารณาตัวเอกสารก่อนว่าเกี่ยวข้องกับงานระบบคุณภาพหรือไม่ จากนั้นควรไปดูว่า Procedure เรื่องการควบคุมเอกสารกล่าวถึงเรื่องการควบคุมเอกสารจากหน่วยงานภายนอกว่าอย่างไร แล้วก็ปฏิบัติตามนั้นคะ 

ขอบคุณมากครับ เข้าใจแล้วครับ พวกกำจัดแมลงคงไม่เกี่ยว

แต่การซ่อมแซมมีอ้างอิงแล้วจากการรายงานการซ่อมแซมครับสำหรับบริษัททีี่ทำอยู่

ผู้บริหารจะให้ได้ ISO 9001 ประมาณเดือน 3 ปีหน้า คงยากสำหรับมือใหม่อย่างผมเพราะยังไม่ Intetnal Audit เลย TT

#4 pookluk

pookluk

Posted 16 October 2015 - 01:36 PM

คะมีอะไรให้ช่วยเหลือก็เมลมาได้คะ แชร์ๆประสบการณ์กันไป

คิดอย่างที่คนสำเร็จคิด ทำอย่างที่คนสำเร็จทำ

Thidarat Khotmaha

Email thidarat.scnyl@gmail.com

facebook Ae thidarat

Tel. 094-4798060

:pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1:  :pepsi1: 

#5 worawan_nee

worawan_nee

Premium Member

• Power Members

Posted 16 October 2015 - 02:02 PM

K.Radchapong มีอะไรให้ช่วยเหลือบอกได้นะคะ...ยินดีค่ะ 

worawan.mak@osotspa.com

วรวรรณ 

#6 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 16 October 2015 - 02:45 PM

ร่วมด้วยช่วยกัน

สู้ ๆ ครับ

:family1:

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#7 Radchapong

Radchapong

Posted 16 October 2015 - 03:39 PM

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ

ทราบซึ้งเลย คนใจดีเยอะแยะจริงๆ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users