Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ที่โรงงานมีเครื่องชั่งและวัด 6 ตัว แต่ Cal. ไม่หมด มีสิทธิ์ได้ ISO9001 ไหม

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 Radchapong

Radchapong

Super Member

Posted 24 October 2015 - 04:27 PM

ตามหัวข้อในกระทู้เลยขอรับคือถามว่าอยากส่งไหมอยากส่งมากๆๆ แต่ติดที่โรงงานผลิตสินค้าทุกวัน

ตอนนี้ทำได้แค่ 2 ตัวเท่านั้น เหลืออีก 4 ตัว ถ้าไม่ส่งไปแล้วเรียก CB มา ผมต้องโดนตรงนี้แน่ใช่ไหมครับ

แล้วมีสิทธิ์ที่เขาให้ผ่านไปก่อน แต่ติด CAR ไว้ไหม

ขอบคุณมากๆนะครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 24 October 2015 - 06:52 PM

ที่โรงงานมีตุ้มน้ำหนักมาตรฐานหรือไม่ครับ

รู้จักการทำ Internal calibration หรือรู้จักการทำการทวนสอบเครื่องชั่งด้วยเจ้าหน้าที่ภายในองค์กรเองหรือไม่ครับ

งานชั่งน้ำหนัก ณ จุดนั้นๆ มีความสำคัญต่อคุณลักษณะของสินค้ามากน้อยแค่ไหนครับ

#3 Radchapong

Radchapong

Posted 24 October 2015 - 10:59 PM

ที่โรงงานมีตุ้มน้ำหนักมาตรฐานหรือไม่ครับ

รู้จักการทำ Internal calibration หรือรู้จักการทำการทวนสอบเครื่องชั่งด้วยเจ้าหน้าที่ภายในองค์กรเองหรือไม่ครับ

งานชั่งน้ำหนัก ณ จุดนั้นๆ มีความสำคัญต่อคุณลักษณะของสินค้ามากน้อยแค่ไหนครับ

มีมาตรฐาน 2 เครื่องครับ 2 เครื่องนี้เป็นคนละแบบ แบบหนึ่ง 300kg อีกแบบนึงเป็นแบบละเอียดเป็นทศนิยม 3 หน่วย

พอทราบถึงการทวนสอบครับ แต่สามารถทำได้ใช่ไหมครับผม ได้หาของมาทวนสอบเลย ??

มีความสำคัญไหม ตอบว่า ไม่ค่อยมากเท่าไหร่ครับผม แต่คนก่อนผมเขาทำไว้อ่ะครับ เลยคิดว่าต้องทำตามเป๊ะๆ

#4 CPU

CPU

Supreme Member

• Power Members

Posted 25 October 2015 - 08:56 AM

ปัจจุบัน ทาง Outsource มีบริการ Cal.ถึงสถานที่ทำงาน ครับ

เพียงแต่เสียค่าใช้จ่ายในการเดินทาง 1,000-1,500 บาท  (ขึ้นอยู่กับระยะทาง)

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 25 October 2015 - 10:01 AM

มีมาตรฐาน 2 เครื่องครับ 2 เครื่องนี้เป็นคนละแบบ แบบหนึ่ง 300kg อีกแบบนึงเป็นแบบละเอียดเป็นทศนิยม 3 หน่วย

พอทราบถึงการทวนสอบครับ แต่สามารถทำได้ใช่ไหมครับผม ได้หาของมาทวนสอบเลย ??

มีความสำคัญไหม ตอบว่า ไม่ค่อยมากเท่าไหร่ครับผม แต่คนก่อนผมเขาทำไว้อ่ะครับ เลยคิดว่าต้องทำตามเป๊ะๆ

ใช้ชุดตุ้มน้ำหนักมาตรฐานที่ผ่านการสอบเทียบแล้ว 

มาทวนสอบเครื่องชั่งน้ำหนัก  เองเลยครับ

#6 Radchapong

Radchapong

Posted 25 October 2015 - 11:15 AM

ปัจจุบัน ทาง Outsource มีบริการ Cal.ถึงสถานที่ทำงาน ครับ

เพียงแต่เสียค่าใช้จ่ายในการเดินทาง 1,000-1,500 บาท  (ขึ้นอยู่กับระยะทาง)

ใช้ระยะเวลาในการสอบเทียบนานไหมครับผม

ขอบคุณมากๆนะครับ

#7 Radchapong

Radchapong

Posted 25 October 2015 - 11:15 AM

ใช้ชุดตุ้มน้ำหนักมาตรฐานที่ผ่านการสอบเทียบแล้ว 

มาทวนสอบเครื่องชั่งน้ำหนัก  เองเลยครับ

ขอขอบคุณท่านมากๆๆนะครับ

#8 CPU

CPU

Supreme Member

• Power Members

Posted 25 October 2015 - 07:14 PM

ขึ้นกับจำนวนจุดสอบเทียบ..ถ้า 3-5 จุด
ประมาณ 0.5-1 hr. ครับ

#9 Radchapong

Radchapong

Posted 27 October 2015 - 08:44 PM

ผู้บริหารจะทำการจัดส่งไป Cal. สิ้นปีนี้แล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ ^_^

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users