Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอสอบถามเรื่องการทำ swab test

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 phumpat

phumpat

Posted 26 May 2015 - 09:25 AM

เนื่องจากโรงงานเป็นอุตสาหกรรมบรรจุภัณฑ์จำเป็นไหมที่จะต้องทำถ้าต้องทำ ควรมีความถี่เท่าไหร่ ราคาน้ำยาที่ใช้ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณมากคะ

#2 เจ้าหน้าที่คุณภาพ

เจ้าหน้าที่คุณภาพ

Premium Member

• Power Members

Posted 26 May 2015 - 09:26 AM

เป็นบรรจุภัณฑ์แบบสัมผัสอาหารหรือไม่ค่ะ

#3 phumpat

phumpat

Posted 26 May 2015 - 09:49 AM

สัมผัสอาหารโดยตรงค่ะ

#4 joyfreshenup

joyfreshenup

Super Member

Posted 26 May 2015 - 10:13 AM

ถ้าสัมผัสอาหารโดยตรงควรทำนะคะ เพื่อทวนสอบความสะอาดของเครื่องจักร ผุ้ปฎิบัติการ สิ่งที่สัมผัสกับผลิตภัณฑ์ของเราหนะคะ ที่จอยทำจะทำเดือนละ 1 ครั้ง สุ่มเช็คจุดที่มีความเสี่ยงในการสัมผัสผลิตภัณฑ์ ชุด swab test ราคาประมาณ 700 นะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเท่ากันรึป่าว 1 ชุดจะมี 20 ชุดทดสอบค่ะ

#5 เจ้าหน้าที่คุณภาพ

เจ้าหน้าที่คุณภาพ

Posted 27 May 2015 - 08:07 AM

เห็นด้วยค่ะ ถ้าสัมผัสอาหารควรทำ Swab test และถ้าไม่มี Lab ก็ใช้แค่ชุด test kids ทดสอบได้ ซึ่งจะบอกแค่ว่าผ่านหรือไม่ผ่าน ที่กรมวิทย์การแพทย์ แต่รู้สึกว่าตอนนี้จะไม่ได้ขายเองแล้วให้เอกชนขายให้ แต่ลองโทรไปถามที่กรมวิทย์การแพทย์ดูได้ค่ะ ว่าให้ซื้อที่ไหน

#6 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 27 May 2015 - 02:46 PM

FYI krub.

http://rldc.anamai.m...=126&Itemid=177

Attached Thumbnails

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#7 ka_pream

ka_pream

Super Member

Posted 29 May 2015 - 01:56 PM

ทำค่ะ ของเรา Swab มือพนักงาน และลูกกลิ้งเครื่องจักร

swab ลมด้วยค่ะ (ใช้ลมในกระบวนการผลิต)

ใช้ชุดตรวจโคลิฟอร์มกับ staphyl. ความถี่เดือนละครั้งค่ะ

#8 phumpat

phumpat

Posted 05 June 2015 - 06:06 PM

ถ้าสัมผัสอาหารโดยตรงควรทำนะคะ เพื่อทวนสอบความสะอาดของเครื่องจักร ผุ้ปฎิบัติการ สิ่งที่สัมผัสกับผลิตภัณฑ์ของเราหนะคะ ที่จอยทำจะทำเดือนละ 1 ครั้ง สุ่มเช็คจุดที่มีความเสี่ยงในการสัมผัสผลิตภัณฑ์ ชุด swab test ราคาประมาณ 700 นะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเท่ากันรึป่าว 1 ชุดจะมี 20 ชุดทดสอบค่ะ

ติดต่อซื้อได้ที่ไหนค่ะ รบกวนขอเบอร์ติดต่อได้มั้ยค่ะ

#9 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 06 June 2015 - 12:04 PM

ขอให้ดูที่ Post ที่ 6 นะครับ

มีทั้งภาพถ่ายและสถานที่ติดต่อ เบอร์ติดต่อชัดเจนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#10 NADERLONG1

NADERLONG1

Posted 30 October 2015 - 03:28 PM

ทำค่ะ ของเรา Swab มือพนักงาน และลูกกลิ้งเครื่องจักร

swab ลมด้วยค่ะ (ใช้ลมในกระบวนการผลิต)

ใช้ชุดตรวจโคลิฟอร์มกับ staphyl. ความถี่เดือนละครั้งค่ะ

รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยได้มั้ยค่ะ เพราะตรวจเหมือนกันเลยค่ะ 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users