Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การแก้ CAR

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 aon_hr

aon_hr

Premium Member

• Power Members

Posted 08 August 2016 - 09:14 AM

เรียน ถามผู้รู้ทุกท่าน

เนื่องจากมีลูกค้ามา Audit ที่โรงงาน (เน้นเรื่องการจ้างงาน) แล้วโดน CAR เรื่องใบสมัครงานโดยแจ้งว่าต้องไม่ระบุเพศ ศาสนา เชื้อชาติ สัญชาต ส่วนสูง ฯลฯ ทีนี้ทาง HR ก็แก้ CAR โดยการแก้ไขแบบฟอร์มใบสมัครโดยตัดสิ่งต่างๆ ตามบรรทัดบนออก สิ่งที่อยากถามต่อคือ เมื่อแก้ไขแบบฟอร์มแล้วต้องให้พนักงานเก่าเขียนใบสมัครใหม่มั้ยคะ หรือให้เขียนเฉพาะผู้มาสมัครใหม่ตั้งแต่เอกสารมีผลบังคับใช้คะ

อาจจะงงนิดๆ แต่ประมาณนี้ค่ะ

:lol2:

#2 เพื่อนที่ดีเหมือนดวงดาว

เพื่อนที่ดีเหมือนดวงดาว

Super Member

• Power Members
  • Interests:dhamma

Posted 08 August 2016 - 11:32 AM

แนะนำค่ะ...เอกสารที่พนักงานกรอกใบสมัครไปแล้ว...ถือว่าเป็นบันทึกที่ควบคุมแล้ว....ไม่จำเป็นต้องย้อนกลับไปแก้ไข... แต่ให้เริ่มใช้แบบฟอร์มใหม่กับพนักงานที่เข้ามาใหม่ และให้แจ้งกับ Auditor ว่าเรามีวิธีการปฏิบัติงานและแก้ไขฟอร์มใหม่โดยมี วันที่แก้ไขฟอร์ม และผลการบังคับใช้ฟอร์มใหม่ เป็นที่เรียบร้อย ตามนี้ค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users