Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ประกาศแล้ว ลดจำนวนพนักงาน ทำไงดี

• This topic is locked This topic is locked
18 replies to this topic

#1 nutja

nutja

Super Member

Posted 13 March 2009 - 03:22 PM

โรงงานเรามีประกาศออกมาแล้ว ให้สมัครใจลาออก แต่ไม่บอกจำนวนคน ให้สมัครไปก่อน
ตอนนี้ยอดพุ่งไปร้อยกว่าคนคนแล้วอ่ะนะ ที่ผ่านมาก็มีมาตรการออกมาเยอะ ลดรถรับส่ง งดเบิกเครื่องใช้สำนักงาน ไม่มีโอที แล้วก็เพิ่มวันหยุด อาทิตย์ละวันจ่าย 75%

เฮ่อ...เศร้าจัง ยังไม่ได้งานที่ใหม่เลย จะออกไม่ออกดีเนี่ย ถ้าออกเราจะได้ประมาณ 8 เดือน

ใครพอจะแนะนำงานให้ได้บ้าง รบกวนด้วย หมดเขตยื่นใบลาออกวันจันทร์หน้าแล้ว

#2 นายอรรถ

นายอรรถ

Premium Member

• Power Members

Posted 13 March 2009 - 03:34 PM

สมัคร ออกด้วยได้มั้ยครับ อยากได้ 8 เดือนมั่ง

ลองบอกมาสิครับว่าอยากได้งานแบบไหน เผื่อจะพอช่วยได้

#3 nutja

nutja

Posted 13 March 2009 - 03:53 PM

QUOTE(นายอรรถ @ Mar 13 2009, 03:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สมัคร ออกด้วยได้มั้ยครับ อยากได้ 8 เดือนมั่ง

ลองบอกมาสิครับว่าอยากได้งานแบบไหน เผื่อจะพอช่วยได้

1. QMR, EMR+DCC ดูแลระบบ ISO 9001,TS16949,14001 ได้ค่ะ
2. Environmental Engineer ได้ค่ะ

แต่อยากได้ใน จ. ระยองค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 13 March 2009 - 03:58 PM

เป็นกำลังใจให้ครับ

#5 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 13 March 2009 - 04:12 PM

8 เดือนก็ออกเถอะค่ะ อยู่ไปก็ไม่รู้จะมีอะไรดีขึ้นอ่ะป่าว

แล้วมีความรู้ความสามารถขนาดนั้นล่ะก้อ หางานใหม่ได้อยู่แล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้สู้ นะคะ
"

#6 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

Posted 13 March 2009 - 05:04 PM

ตำแหน่งเหล่านี้ยังหางานได้อยู่ค่ะ มีอีกเยอะลองดูค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#7 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 13 March 2009 - 05:24 PM

8 เดือน ก็อยากได้อยู่นะ
แต่ถ้าแลกกับการตกงาน ก็เครียดเหมือนกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#8 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 13 March 2009 - 08:02 PM

anigif10.gif ต่อไปนะค่ะ
หลาย ๆ ที่ก็แย่เหมือนกัน บางที่ไม่แจ้งล่วงหน้า บางที่ก็ไม่มีค่าจ้างออก ยิ่งเศร้าเลย
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ หากตัดสินใจว่าจะสมัครใจออก ก็ขอให้ได้งานใหม่เร็ว ๆ ค่ะ

"ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป"

#9 patchara

patchara

Posted 13 March 2009 - 10:12 PM

เป็นกำลังใจให้คะ anigif1.gif

#10 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 14 March 2009 - 08:24 AM

การตัดสินใจครั้งนี้สำคัญค่ะ มีทางเลือก2ทางคือ อยู่ กับ ลาออก

ลองชั่งน้ำหนักดูค่ะว่า ตัวเราต้องการอย่างไหน แต่ก็ต้องมีทางออกสำหรับทางนั้นๆด้วย

ถ้าเลือกอยู่ -----การทรงตัวของบริษัทฯ ยังทำให้เราอยู่รอดได้มั้ย? และเราต้องปรับตัวอย่างไรกับมัน

ถ้าเลือกลาออก -----จะหางานทำได้ภายในกี่เดือน?กี่ปี? เพราะทุกๆที่ก็โดนพิษเศรษฐิจกันทั้งนั้น

ไม่ว่าตัดสินใจยังงัย ก็ขอให้สู้กับอุปสรรคให้ได้นะคะ...เป็นกำลังใจให้จ้า laugh.gif

#11 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 14 March 2009 - 08:34 AM

เอาประสบการณ์ของตัวเองเมื่อปี 40 มาเล่าสู่กันฟังแล้วกันครับ ก่อนอื่นคงต้งอดูก่อนว่าตัวเองมีภาระหนี้สินอะไรบ้าง ถ้ามีแล้งเงินที่ออกมา 8 เดือนสามารถปิดได้หมดไหมและเหลือไหม ถ้าเหลือต้องคิดก่อนว่าออกมาแล้วจะทำอะไรต่อ เช่น ธุรกิจส่วนตัว หรือ หางานใหม่ ถ้าเงื่อนไขนี้คุณตอบได้และเป็นไปตามที่บอกก็ควรออก แต่ถ้าออกแล้วยังไม่สามารถปิดหนี้สินได้ ก็จะเป็นชนักติดหลังลำบากเครียด การไม่เป็นหนี้ทำให้เราไม่ต้องกดดันตัวเอง ซึ่งหากทำงานอยู่เราก็ยังมีโอกาสหางานไปด้วยได้ พิจารณาเอาครับ เอาใจช่วยนะสำหรับคนที่มีปัญหาดัวกล่าง สู้ๆๆๆ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#12 วารีทองคำ

วารีทองคำ

Posted 14 March 2009 - 03:39 PM

สู้ สู้ค่ะ มองให้รอบๆด้าน คิดให้ทุกๆทางค่ะ อย่าคิดมากนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

#13 nutja

nutja

Posted 16 March 2009 - 08:28 AM

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำดีๆ ค่ะ วันนี้วันสุดท้ายแล้วสำหรับการยื่นใบลาออก กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ thankyou.gif

#14 non

non

Supreme Member

Posted 17 March 2009 - 01:17 PM

QUOTE(มือใหม่ @ Mar 13 2009, 04:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
8 เดือนก็ออกเถอะค่ะ อยู่ไปก็ไม่รู้จะมีอะไรดีขึ้นอ่ะป่าว

แล้วมีความรู้ความสามารถขนาดนั้นล่ะก้อ หางานใหม่ได้อยู่แล้วค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้สู้ นะคะ

เห็นด้วยครับ.... toyou.gif

#15 nutja

nutja

Posted 03 April 2009 - 01:19 PM

สมัครไปแล้ว ค่ะแต่บริษัทประกาศให้ออกแค่ 53 คนเอง สมัครตั้ง 200 คนกว่าคน
แต่อาจจะมีรอบสอง ว่าจะสมัครอีก ..อยากได้เงินบ้างเนอะ ดีกว่าออกเฉยๆ

#16 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 04 April 2009 - 01:09 PM

QUOTE(nutja @ Apr 3 2009, 01:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สมัครไปแล้ว ค่ะแต่บริษัทประกาศให้ออกแค่ 53 คนเอง สมัครตั้ง 200 คนกว่าคน
แต่อาจจะมีรอบสอง ว่าจะสมัครอีก ..อยากได้เงินบ้างเนอะ ดีกว่าออกเฉยๆ

สู้สู้นะคะ laugh.gif laugh.gif laugh.gif
"

#17 NooMam

NooMam

Posted 06 April 2009 - 01:02 PM

เป็นกำลังใจให้จ้า

#18 non

non

Posted 13 May 2009 - 04:32 PM

ตอนนี้เป็นงัยมั่งเน้อะ......อยากรู้จัง anigif10.gif

#19 MiMi

MiMi

Posted 13 May 2009 - 07:03 PM

สู้ต่อไปนะค่ะ อย่าท้อ เป็นกำลังใจให้

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users