Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอตัวอย่างคำถาม Internal Audit แผนกขนส่งครับ

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 Nanthachot S.

Nanthachot S.

Posted 14 June 2017 - 10:43 AM

รบกวนขอตัวอย่างคำถาม Internal Audit แผนกขนส่งหน่อยครับ

ตอนนี้เพิ่งเข้ามาเรียนรู้ ISO 9001:2015 เลยยังไม่มีประสบการณ์ครับ พยายามค้นหาแล้วแต่ยังหาไม่ได้เลยครับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ email designby_nantha@outlook.com

ขอบคุณมากครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 14 June 2017 - 11:30 AM

ขนส่งอะไรครับ

#3 Nanthachot S.

Posted 14 June 2017 - 11:54 AM

สิ่งพิมพ์ครับ ถ้าไม่มีเอาขนส่งอะไรก็ได้ครับจะเอามาดูเป็นแนวทางครับ ขอบคุณมากครับ

#4 Food Safety

Food Safety

Posted 14 June 2017 - 12:12 PM

เดิมที่องค์กรคุณ มีระเบียบปฏิบัติการขนส่งในระบบ 9001:2008 หรือยังครับ

#5 Nanthachot S.

Posted 14 June 2017 - 12:37 PM

มีครับ แต่ผมเพิ่งได้เข้ามาทำระบบเลยยังไม่ค่อยเข้าใจครับ เลยยังไม่เข้าใจว่าจะตั้งคำถามยังไง เลยอยากหาตัวช่วยก่อนครับ

#6 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

Posted 14 June 2017 - 02:07 PM

ให้กูเกิ้ลช่วยหรือยังเอ่ย
ลองพิมพ์สิ่งที่ต้องการแล้วจะเจอข้อมูล (เยอะมากกกก ทุกฝ่ายเลยก็ว่าได้) ลองเลยค่ะ

#7 Food Safety

Food Safety

Posted 14 June 2017 - 02:42 PM

มีครับ แต่ผมเพิ่งได้เข้ามาทำระบบเลยยังไม่ค่อยเข้าใจครับ เลยยังไม่เข้าใจว่าจะตั้งคำถามยังไง เลยอยากหาตัวช่วยก่อนครับ

ถูกฝึกอบรมในงานตรวจติดตามคุณภาพภายในแล้วหรือยัง

ได้มีโอกาสใช้เวลาในการศึกษาเช็คลิสต์เก่าๆของบริษัทคุรเอง ในเรื่องการควบคุมการขนส่งบ้างหรือยัง

ได้อ่านระเบียบปฏิบัติและ Work Instruction การควบคุมการขนส่งของบริษัทฯคุณเองแล้วหรือยัง

แนะนำให้ไปทำการบ้านแบบนี้มานะครับ

รับรองว่าคุณจะทำ checklist ได้แน่นอน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users