Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอแนวทางการเริ่มต้นทำiso9001ค่ะ

เริ่มต้นทำiso9001

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 joytnc14

joytnc14

Posted 02 September 2017 - 11:24 AM

:cry2: น้องใหม่iso  ประกอบกิจการทำโรงกลึงและงานโรงงานfabrication ขนาดเล็กค่ะ ต้องการทำiso9001อยากลองทำเองดูเองค่ะ ลองหาข้อมูลมานิดหน่อยแต่จับต้นชนปลายไม่ถูก ไม่รู้ควรเริ่มจากอะไรขอรบกวนพี่ๆแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณอย่างสูงค่ะ ่ :worthy:

joytnc14@gmail.com

#2 CPU

CPU

Supreme Member

• Power Members

Posted 02 September 2017 - 11:38 AM

ต้องศึกษาเกี่ยวกับแนวทางในการจัดทำระบบก่อน และต้องมีความรู้เกี่ยวกับ

ข้อกำหนดของ ISo9001:2015 ก่อนว่าต้องทำอะไรบ้าง

ตามไฟล์แนบ ครับ

Attached Files

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 02 September 2017 - 03:22 PM

ถ้าอยากลองทำดูเอง  ก็คงต้องทำการบ้านหนักๆหน่อยครับ

ผมตรวจประเมิน version 2015 มาเกือบร้อยองค์กรแล้ว  จากประสบการณ์ครับ 

ถ้าไม่เคยทำเองมาก่อนแล้วต้องลงมือทำระบบ Implement ใช้ระบบ  ต้องใช้เวลาอย่างน้อยสองปี ถึงจะเข้าใจพื้นฐาน  แต๋ก็ต่้องมุ่งมั่นมากๆ ทั้งผู้บริหารและทีมงาน

ซึ่งมีโอกาสน้อยมากที่จะสำเร็จ   แต่ถ้าเก่งมากๆจริงๆ ก็สำเร็จได้เช่นกัน

หากผู้นำทีมมีประสบการณ์ในการบริหารงานคุณภาพมาบ้างอย่างน้อยสัก 5 ปี  ก็สำเร็จได้โดยไม่ต้องใช้ที่ปรึกษาช่วย

เป็นกำลังใจให้ครับ

#4 nonthinee

nonthinee

Premium Member

• Power Members

Posted 04 September 2017 - 03:10 PM

ขอติดตาม และให้กำลังใจนะค่ะ ที่บริษัท กำลังเริ่มอบรมทำเหมือนกันค่ะ

สนใจที่จะเข้าอบรม Lead Auditor ISO 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users