Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเรื่อง การขอขั้นทะเบียนผู้ควบคุมวัตถุอันตราย

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 natphatson

natphatson

Posted 26 September 2017 - 02:09 PM

สอบถามผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ว่า การขอขึ้นทะเบียนผู้ควบคุมวัตถุอันตราย

1. ถ้าบริษัทพึ่งนำวัตถุหรือสารเคมีอันตรายเข้ามาใช้เป็นครั้งแรก ต้องมีผู้ควบคุมและต้องขึ้นทะเบียนภายในกี่่วันคะ

2. ถ้าบริษัทเคยมีผู้ควบคมุแล้ว แต่ลาออกไประยะเวลาหนึ่ง ต้องขึ้นทะเบียนผู้ควบคุมคนใหม่ภายในกี่วันค่ะ

รบกวนอาจารย์ หรือผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ หรือจะให้ไปอ่านกฏหมายเล่มไหนก็บอกด้วยนะคะ 

natphatson2ta@gmail.com 

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

#2 wanitda

wanitda

• Interests:ไม่มีใครไม่เคยแพ้

Posted 27 September 2017 - 01:42 PM

http://opms.diw.go.t...m/knowledge.asp

หาคำตอบได้จากในลิงค์นี้ค่ะ

ส่วนผู้ควบคุมหากคนเก่าลาออก เสียชีวิต ให้ขึ้นทะเบียนคนใหม่ภายใน 90 วันค่ะ

โดยจะต้องสอบวัดความรู้ให้ผ่านเกณฑ์คะแนนทดสอบไม่ต่ำกว่าร้อยละ 80 

ส่วนเนื้อหาที่ใช้สอบก็โหลดได้ตามลิงค์เลยค่ะ แนะนำให้อ่านและทำความเข้าใจแบบละเอียด เพราะข้อสอบออกละเอียดมากค่ะ

#3 natphatson

natphatson

Posted 28 September 2017 - 01:23 PM

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users