Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ลดคอร์ส งานสอบเทียบ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 Suchart7669

Suchart7669

Posted 08 July 2022 - 12:46 PM

รบกวนสอบถามเรื่องกิจกรรม wow BB และกิจกรรมลดคอร์สของหน่วยงานสอบเทียบหน่อยครับพี่ๆท่านใดพอจะมีหัวข้อหรือวิธีการลดคอร์สบ้างรบกวนด้วยครับพอดีทางนายเขาให้หน่วยงาน calibrate เสนอมา 1 หัวข้อครับแต่ผมนึกไม่ออกเพราะงานที่ทำอยู่ก็มากพออยู่แล้วรบกวนด้วยครับ

#2 IATF MAN

IATF MAN

Supreme Member

• Power Members

Posted 11 July 2022 - 09:15 AM

ส่งเครื่องมือสอบเทียบ ครอบคลุมเฉพาะย่านใช้งาน พอครับ 

#3 IATF MAN

IATF MAN

Supreme Member

• Power Members

Posted 11 July 2022 - 09:15 AM

หาบริษัทที่สอบเทียบได้ถูกกว่า

#4 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 July 2022 - 03:18 PM

ลองดูวิธีนี้ครับ

1. เก็บรวบรวมข้อมูลการสอบเทียบในอดีต

2. นำข้อมูลที่ได้มาลดความถี่ (ขยายเวลา) ในการสอบเทียบ

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#5 teebangpoo

teebangpoo

Posted 12 July 2022 - 12:03 PM

ลองดูวิธีนี้ครับ

1. เก็บรวบรวมข้อมูลการสอบเทียบในอดีต

2. นำข้อมูลที่ได้มาลดความถี่ (ขยายเวลา) ในการสอบเทียบ

พอจะแชร์วิธีการมั้ย กำลังทำอยู่เหมือนกัน ของผมใช้ risk assessment 

#6 Suchart7669

Suchart7669

Posted 12 July 2022 - 12:39 PM

ส่งเครื่องมือสอบเทียบ ครอบคลุมเฉพาะย่านใช้งาน พอครับ

ขอบพระคุณมากครับ

#7 Suchart7669

Suchart7669

Posted 12 July 2022 - 12:40 PM

หาบริษัทที่สอบเทียบได้ถูกกว่า

ขอบคุณสำหรับทางเลือกครับ

#8 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 July 2022 - 03:42 PM

พอจะแชร์วิธีการมั้ย กำลังทำอยู่เหมือนกัน ของผมใช้ risk assessment 

สามารถขอคำแนะนำจาก Vendor ได้

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users