Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับกระบวนการ Incomming ของ QC ด้วยค่ะ

• Please log in to reply
99 replies to this topic

#41 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 10 June 2009 - 07:35 AM

QUOTE(DooK @ Jun 9 2009, 08:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเรียนสูงกว่าคุณแคทแน่นอน เพราะผมเรียนชั้น 9!!!!!

ตึ๋งโป๊ะ...!!!!!!

555555555 เรียนสูงจัง ตั้งชั้น 9 เดินไหวหรือ คุณ dook 5555555
เห็นด้วยกับคุณ thawan มากเลย ที่จะเข้ามาขอโทษ web เค้าซ๊ะ
พี่ ๆ ทีมงาน ISOTHAI อุตสาห์เปิดช่องทางดี ๆ ไว้ให้เจอกัน แชร์ความรู้กันแล้วนะ
แต่จาพูดเป็นป่าว คำว่า "ขอโทษ"

ว่าแต่ไอ้ MIT IN USA เนี่ยเข้าเรียนอะไรกันบ้าง เพราะเห็นในประเทศไทยคนจบน้อยมากนะค่ะ
เรามันบ้านน๊อก บ้านนอกอะ ไม่รู้ สงกาสัยต้องให้น้อง วิดสาหวะ ลองแนะนำเสียแล้วววววว หุหุ

#42 Kreetha

Kreetha

Posted 10 June 2009 - 08:24 AM

ปล่อยเขาไปเถอะครับ ถือว่าทำบุญทำทาน ปล่อยนก ปล่อยปลา ให้ข้าวห..าให้ข้าวแแมว
Oooo

#43 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 10 June 2009 - 08:34 AM

QUOTE(Kreetha @ Jun 10 2009, 08:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปล่อยเขาไปเถอะครับ ถือว่าทำบุญทำทาน ปล่อยนก ปล่อยปลา ให้ข้าวห..าให้ข้าวแแมว

ไม่รู้ว่าคุณ Kreetha มาทันได้อ่านความเห็นที่ 17 รึป่าวนะคะ dry.gif

แต่ตอนนี้เค้าลบไปแล้วก่อนที่เค้าจะกลับมาโพสความเห็นที่ 21 ค่ะ กลับไปอ่านตอนนี้ก็ยังทันนะคะ

นิดา Reply ที่เค้าเขียนไว้ค่ะ วันเวลาชัดเจนค่ะ คำพูดหยาบคายมากค่ะ คนการศึกษาน้อยอย่างนิดาอ่านแล้วจี๊ดค่ะ

มะยักกะรู้ว่าคนที่การศึกษาเยอะอย่างเค้าจะไม่รู้สึกรู้สาอะไรกับคำพูดของตัวเอง นี่ล่ะค่ะที่เค้าว่า ...

การที่คนมีการศึกษาดีไม่ได้ทำให้เป็นคนดีเสมอไป เรื่องมันเศร้าค่ะ unsure.gif

"

#44 Kreetha

Kreetha

Posted 10 June 2009 - 08:52 AM

QUOTE(มือใหม่ @ Jun 10 2009, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้ว่าคุณ Kreetha มาทันได้อ่านความเห็นที่ 17 รึป่าวนะคะ dry.gif

แต่ตอนนี้เค้าลบไปแล้วก่อนที่เค้าจะกลับมาโพสความเห็นที่ 21 ค่ะ กลับไปอ่านตอนนี้ก็ยังทันนะคะ

นิดา Reply ที่เค้าเขียนไว้ค่ะ วันเวลาชัดเจนค่ะ คำพูดหยาบคายมากค่ะ คนการศึกษาน้อยอย่างนิดาอ่านแล้วจี๊ดค่ะ

มะยักกะรู้ว่าคนที่การศึกษาเยอะอย่างเค้าจะไม่รู้สึกรู้สาอะไรกับคำพูดของตัวเอง นี่ล่ะค่ะที่เค้าว่า ...

การที่คนมีการศึกษาดีไม่ได้ทำให้เป็นคนดีเสมอไป เรื่องมันเศร้าค่ะ unsure.gif

จริงๆแล้วผมได้อ่านหลังจากที่เขาโพสต์เสร็จ5นาที แต่ก็ไม่อยากต่อล้อต่อเถียงอะไรกับเขา
แต่พอมาเจออีกโพสต์ที่มาโม้ว่าจบอย่างงั้น เป็นนักเรียนนอกอย่างงี้ เอาชื่อสถาบันมาอ้างบ้าง อ่านแล้วท้องใส้ปั่นป่วนครับ

Oooo

#45 มือใหม่

มือใหม่

Posted 10 June 2009 - 09:06 AM

QUOTE(Kreetha @ Jun 10 2009, 08:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆแล้วผมได้อ่านหลังจากที่เขาโพสต์เสร็จ5นาที แต่ก็ไม่อยากต่อล้อต่อเถียงอะไรกับเขา
แต่พอมาเจออีกโพสต์ที่มาโม้ว่าจบอย่างงั้น เป็นนักเรียนนอกอย่างงี้ เอาชื่อสถาบันมาอ้างบ้าง อ่านแล้วท้องใส้ปั่นป่วนครับ

laugh.gif laugh.gif laugh.gif ท้องใส้ปั่นป่วนนี่อยากจะ............อะไรนะ ???
"

#46 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 10 June 2009 - 09:07 AM

QUOTE(Kreetha @ Jun 10 2009, 08:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อืมม...เพิ่งเห็นคุณKreetha โกรธก็ครั้งนี้ล่ะ biggrin.gif biggrin.gif

#47 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 10 June 2009 - 09:21 AM

QUOTE(มือใหม่ @ Jun 10 2009, 09:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
laugh.gif laugh.gif laugh.gif ท้องใส้ปั่นป่วนนี่อยากจะ............อะไรนะ ???

สงสัยอยากกินตำ ปุ ปลาร้า แน่เลย laugh.gif

#48 Kreetha

Kreetha

Posted 10 June 2009 - 09:45 AM

QUOTE(Food Safety @ Jun 10 2009, 09:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยอยากกินตำ ปุ ปลาร้า แน่เลย laugh.gif

ประมาณนั้นครับอาจารย์ เหอเหอ

Oooo

#49 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

• Power Members

Posted 10 June 2009 - 10:08 AM

เราว่าเขาไม่เต็ม...ก็เกินนะเนี่ย....

คนอะไร...ยัง หน้าไม่บาง. มาขอความรู้อีก ที่นี่เขาเต็มใจช่วยกันทั้งนั้นขนาดไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อนเขายังช่วยกันเลย

#50 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 10 June 2009 - 10:26 AM

คบคนพาล - ถ้าจริงใจก้อไม่ผิด
คบบัณทิต - ไม่จริงใจก้อใร้ผล

ไหนง่ะคำขอโทษง่ะ
กระโดดถีบหน้า แล้วมาลูบหลัง ก้อยังดีนะ

#51 Jotaro

Jotaro

Posted 12 June 2009 - 10:57 AM

QUOTE(tik815 @ Jun 10 2009, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คบคนพาล - ถ้าจริงใจก้อไม่ผิด
คบบัณทิต - ไม่จริงใจก้อใร้ผล

ไหนง่ะคำขอโทษง่ะ
กระโดดถีบหน้า แล้วมาลูบหลัง ก้อยังดีนะ

เห็นมีคนบอกอยากเห็นหน้าค่าตาแนบรูปมาละคับ

ที่ว่าไม่ขอบคุณอะขอบคุณไปแล้วนะเป็นรูปกาตูน thankyou.gif แบบนี้
ลองดูในความคิดเห็นที่21ดูนะ

ถึงเราจะไม่มีอะไรดี ไม่หล่อ ไม่รวย
แต่แฟนเราก็สวยมากๆ ขาว สวย หมวย เอก เลย
แล้วมีตั้ง 3 คนด้วย หุหุ rolleyes.gif

แล้วเสานี้กลับบ้าน จะหา sampling plan แบบ tighten และ reduce
และแสกนมาหั้ย(ทุกๆคนที่รุมด่าเรา) นะคับ อิอิ

#52 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 12 June 2009 - 11:10 AM

QUOTE(Jotaro @ Jun 12 2009, 10:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นมีคนบอกอยากเห็นหน้าค่าตาแนบรูปมาละคับ

ที่ว่าไม่ขอบคุณอะขอบคุณไปแล้วนะเป็นรูปกาตูน thankyou.gif แบบนี้

ถึงเราจะไม่มีอะไรดี ไม่หล่อ ไม่รวย
แต่แฟนเราก็สวยมากๆ ขาว สวย หมวย เอก เลย
แล้วมีตั้ง 3 คนด้วย หุหุ rolleyes.gif

แล้วเสานี้กลับบ้าน จะหา sampling plan แบบ tighten และ reduce
และแสกนมาหั้ย(ทุกๆคนที่รุมด่าเรา) นะคับ อิอิ

เอ๊...เข้าใจไรผิดป่าวค๊าคุณJotaro ???
ที่พี่ๆเพื่อนๆ สมาชิกเค้าพูดกันน่ะ เค้าหมายถึง คำหยาบคายและก็ที่คุณว่าเวป-่วย น่ะ
เค้าต้องการให้คุณขอโทษค่ะ dry.gif

เพราะเวปนี้เป็นเวปวิชาการ คนที่เข้ามาหาข้อมูลต่างก็มีความรู้กันทั้งน้านแหล่ะ
และเวปนี้ก็มีแต่ให้ และช่วยเหลือกันและกัน ตามประสาคนทำงานหัวอกเดียวกันค่ะ
แต่คำหยาบที่คุณโพสมานั้น สื่อถึงไรคะ? dry.gif

ยังไม่สำนึกอีกนะคนเรา...วัยรุ่นเซ็ง./

#53 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 12 June 2009 - 11:20 AM

อืมน้องมีแค่สามเองเหรอ พี่นะมีเป็นสิบให้เลือก แค่ขาว สวย หมวย แค่นั้นเหรอเด็กๆๆน้องชีวิตผ่านแค่นี้เอง เอานะเข้าใจว่าหนุ่มๆๆก้อแบบนี้ คิดว่าแค่นั้นก้อโชว์ได้แหระ พี่ว่าวิชาการที่นี่เขาก้อดีนะ ถ้าเราอยากโชว์ความฉลาดก้อมาโพสไว้นะ ทุกคนเขาจะได้มีความรู้เพิ่มบ้าง แต่อย่าทำให้เขารู้สึกว่าคุณมาดูถูกคนนะจะบอกให้ เพราะคนเรามี IQ ดี EQ ต่ำ AQ ไม่มี และ VQ ยิ่งหาไม่เจอ คงพอเข้าใจนะศัพท์แบบนี้ไม่ต้องอธิบาย ขอให้โชคดีนะ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#54 มือใหม่

มือใหม่

Posted 12 June 2009 - 11:28 AM

QUOTE(Jotaro @ Jun 12 2009, 10:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ทุกคนเข้าต้องการคำว่า "ขอโทษ" ไม่ใช่แค่คำว่าขอบคุณนะคะ

พูดแค่นี้ยังไม่เข้าใจอีก ต้องให้แปรอีกกี่รอบคะ

เรื่องที่คุณบอกว่า คุณมีแฟน 3 คน ขาว สวย หมาย เอก อะไรของคุณนะ dry.gif

ถามจริงนะ ใช้ใจซื้อมา หรือใช้เงินซื้อมาคะ แต่นิดาว่า น่าจะอย่างหลังมากกว่า angry.gif

ยังมาขี้โม้ บอกคนอื่นอีก หน้าไม่อาย dry.gif

สงสารผู้หญิง 3 คนนี้จริง ๆ เลย แล้วนิดานับถือศาสนาพุทธ ค่ะ ไม่ใช้อิสลาม

คงไม่ต้องแสดงความยินดีกับคุณนะคะ เพราะพระพุทธเจ้าสอนให้มีแฟนคนเดียวค่ะ

ไม่ใช่หาไม่ได้หรอกนะคะ แค่ผู้ชายหน้าตาดีน่ะ หาที่ไหนก้อได้ แต่เรานิยมความจริงใจค่ะ

แล้วนิดาก้อไม่ใช่คนหน้าตาขี้เหร่ค่ะ ถึงจะไม่ ขาว สวย หมาย เอก อย่าง 3 คน แฟนคุณ

แต่เงินก้อซื้อนิดาไม่ได้ค่ะ เงินเยอะใจ ...ราม ก็ไม่ไหวค่ะ แย่ค่ะ อยากให้คุณเข้าใจใหม่ด้วย

กับความภาคภูมิใจของคุณ unsure.gif
"

#55 tik815

tik815

Posted 12 June 2009 - 11:32 AM

QUOTE(panisa.k @ Jun 12 2009, 11:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ๊...เข้าใจไรผิดป่าวค๊าคุณJotaro ???
ที่พี่ๆเพื่อนๆ สมาชิกเค้าพูดกันน่ะ เค้าหมายถึง คำหยาบคายและก็ที่คุณว่าเวป-่วย น่ะ
เค้าต้องการให้คุณขอโทษค่ะ dry.gif

เพราะเวปนี้เป็นเวปวิชาการ คนที่เข้ามาหาข้อมูลต่างก็มีความรู้กันทั้งน้านแหล่ะ
และเวปนี้ก็มีแต่ให้ และช่วยเหลือกันและกัน ตามประสาคนทำงานหัวอกเดียวกันค่ะ
แต่คำหยาบที่คุณโพสมานั้น สื่อถึงไรคะ? dry.gif

ยังไม่สำนึกอีกนะคนเรา...วัยรุ่นเซ็ง./

มันจะสึกได้ยังงัย
ในเมื่อคำว่าห่วย ยังไม่เข้าใจความหมายเลย

โชว์เรื่องแฟน แต่ก้อพิมพ์ผิด อืม เรียนเก่ง
เรียนสูง แฟนสวย

บอกตรงๆ นะ คนเป็นอะไรที่สุดยอดของความไม่น่าคบเลย
ขนาดเขียนเป็นตัวหนังสือเนี่ย ยังขนาดนี้เลย
ถ้าสื่อสารกันด้วยวาจา ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร

พวกเราทุกคนรักเวปนี้ แต่คุณมาโพสด่าเวป จะให้พวกเราอยู่เฉยๆ เหรอ
พอโหลดได้แล้วมาบอกข้อมูลไม่ครบอีก คนที่เค้าเอามาแจกจะรู้สึกอย่างรัย
ในเมื่อคุณไม่คิดที่จะแคร์ความรู้สึกคนอื่น เราก้อไม่จำเป็นต้องแคร์คุณเลยค่ะ

แต่การที่คุณทำแบบนี้ถ้ามองอีกแง่หนึ่ง ก้อได้เห็นว่าสมาชิกที่นี่รักบ้านหลังนี้กันจริงๆ
น่าภูมิใจแทนคุณ web บ้านหลังนี้ยังอบอุ่นสำหรับพวกเราที่รัก web

รูปที่คุณแสดงเนี่ยไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า แต่ถ้าจริงนะ
ก้อเชื่อโบราณได้อย่างสนิทใจเถิดว่า รู้หน้าไม่รู้ใจ มันเป็นอย่างนี้ นี่เอง

#56 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

• Power Members

Posted 12 June 2009 - 11:48 AM

ดูรูปคุณก็ OK นะ (ถ้าใช่จริง)
การศึกษาก็ดีแต่ดูแล้วพวกเราไม่อยากมีเพื่อนแบบคุณเลยจริงๆนะ
และความคิดของคุณเนี่ยยิ่งไม่เข้าท่า
เอาซะมากๆเลยตอนที่มาบอกว่ามีแฟนตั้ง3 คน
คนมีการศึกษาระดับคุณไม่น่าคิดได้แค่นี้นะ
เพราะมันไม่ช่วยให้คุณดูดีขึ้นมาเลยสักนิดเดียว

สำนึกดีสังคมดี
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#57 tik815

tik815

Posted 12 June 2009 - 11:51 AM

QUOTE(Yakuza @ Jun 12 2009, 11:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูรูปคุณก็ OK นะ (ถ้าใช่จริง)
การศึกษาก็ดีแต่ดูแล้วพวกเราไม่อยากมีเพื่อนแบบคุณเลยจริงๆนะ
และความคิดของคุณเนี่ยยิ่งไม่เข้าท่า
เอาซะมากๆเลยตอนที่มาบอกว่ามีแฟนตั้ง3 คน
คนมีการศึกษาระดับคุณไม่น่าคิดได้แค่นี้นะ
เพราะมันไม่ช่วยให้คุณดูดีขึ้นมาเลยสักนิดเดียว

สำนึกดีสังคมดี

ดูจากสารรูป หนังหน้าแล้วเนี่ย เหมือนจะไม่ค่อยหนา แต่ความจริง หน๊า.....หนา (ว่ะ)

#58 มือใหม่

มือใหม่

Posted 12 June 2009 - 12:35 PM

สำนึกดี สังคมดี นะคะ happy.gif happy.gif happy.gif
"

#59 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 12 June 2009 - 12:41 PM

การศึกษา ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ย dry.gif dry.gif

#60 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 12 June 2009 - 12:46 PM

เฮ้ย !!! เหนื่อยใจ dry.gif

เออ ๆ น้องค่ะ พี่ถามหน่อยนะค่ะ น้องมีปัญหาทางจิตหรือเปล่าค่ะ
หรือมีปมด้อยอะไรฝังอยู่ในใจลึก ๆ บอกออกมานะ จะได้แนะนำสถานที่ดี ๆ ไปพบแพทย์บ้าง น่าจะดีนา

ตามหลักจิตวิทยาเบื้องต้น คนที่มีปมด้อยเนี่ย มักชอบหลอกตัวเองอะ ว่าดี ว่าเด่น เหนือใคร แต่จริง ๆ แล้วไม่มีอะไรเลย
คนบ้า ก็บอกตัวเองไม่ได้ เอ๊ะ หรือบ้า เอาละสิ ชักเริ่ม งงตัวเอง ละ

จะบอกว่าคนไทย จะให้อภัยผู้ที่สำนึกผิดได้เสมอ...นะ จะบอกให้ (ไม่รู้จาเข้าใจป่าว)

***คิดดี ทำดี จิตใจมีสุข นะน้อง***

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users