Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือเรื่องการทำ ISO คะ

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 chonlathip

chonlathip

Posted 25 May 2009 - 11:05 PM

ต้องการความช่วยเหลือการทำและขั้นตอน ISO คะ
เป็นโรงงานผลิตกระสอบ ต้องการจะทำ ISO
เริ่มต้นต้องทำยังงัยอะไรบ้างหรอคะ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้มาก่อนเลยอะคะ
ขอบคุณทุกทานมากคะ

#2 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 26 May 2009 - 08:26 AM

ตามลิงค์มาเลยครับ
http://www.isothai.c...e...view&iden=6
Oooo

#3 Kanoknuy

Kanoknuy

Supreme Member

• Power Members

Posted 26 May 2009 - 08:31 AM

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 26 May 2009 - 08:47 AM

เอาใจช่วยครับ

#5 น้ำชา

น้ำชา

Premium Member

• Power Members

Posted 26 May 2009 - 11:27 AM

สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#6 chonlathip

chonlathip

Posted 26 May 2009 - 12:13 PM

ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับทุกกำลังใจและความช่วยเหลือ

#7 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 26 May 2009 - 12:49 PM

QUOTE(chonlathip @ May 26 2009, 12:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับทุกกำลังใจและความช่วยเหลือ

โรงงานผลิตกระสอบ สำหรับบรรจุข้าว หรือกลุ่มอาหารควรต้องทำระบบ GMP ประกอบกับ ISO ก็จะ comply กับ
กฎหมายหรือประกาศกระทรวงเรื่องภาชนะบรรจุอาหารนะครับ

ยินดีช่วยเหลือด้านข้อมูลครับ laugh.gif

#8 leader

leader

Posted 01 May 2010 - 01:25 PM

ลองปรึกษา http://www.scw.co.th/ ดูไหมค่ะ เพื่อจะช่วยให้คำแนะนำอะไรดี ๆ ได้ อ่ะค่ะ ไงก็ฝากไว้พิจารณาด้วยน่ะค่ะ

#9 EVA-01

EVA-01

Posted 03 May 2010 - 09:22 AM

QUOTE(chonlathip @ May 25 2009, 11:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องการความช่วยเหลือการทำและขั้นตอน ISO คะ
เป็นโรงงานผลิตกระสอบ ต้องการจะทำ ISO
เริ่มต้นต้องทำยังงัยอะไรบ้างหรอคะ พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้มาก่อนเลยอะคะ
ขอบคุณทุกทานมากคะ

ทุกอย่างเริ่มต้นจากกระบวนการของทั้งองค์กรที่มีแต่เดิม(ย้ำนะครับว่าทั้งองค์กร)
จากนั้นศึกษาข้อกำหนด ISO9001:2008 จากนั้นเพิ่มเติมในสิ่งที่องค์กร์ขาดไป
จากข้อกำหนด และทำการปรับเปลี่ยนประบวนการเดิมที่มีให้เหมาะสมกับงานปัจจุบัน
ดังนั้นคติผมในการตั้งระบบใหม่นะครับ "ทำในสิ่งที่มี เพิ่มในสิ่งที่ขาด" จากนั้นจึง
ทำการพัฒนาครับโดยใส่พวกเอกสารขั้นตอนการทำงานให้ชัดเจนเพื่อเป็นกติกาครับ
แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยอาจยังไม่เข้าใจทั้งหมดจากแค่ไม่กี่ประโยคนี้ถ้าสงสัยจุดใ
ดก็
โพสเพิ่มเติมละกันครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users