Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่าง Procedure การกำหนด KPI และ การกำหนด แผน ระยะยาว 3-5 ปี

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 หมูน้อยแก้มป่อง

หมูน้อยแก้มป่อง

Super Member

Posted 03 October 2019 - 11:29 AM

โดน ลูกค้า Comment เรื่อง ไม่มี วิธีการกำหนด KPI ค่ะ โดยปกติทางบริษัท จะทำเป็น KPI Master ที่ออกจาก Top management โดยแบ่งเป้าหมายแต่ละแผนก ประเด็นคือ แผนกที่บรรลุเป้าหมายในปีนั้นเราจะเปลี่ยนเป้าหมายให้ท้าทายขึ้นในปีถัดไป แต่มีบางแผนกที่ไม่บรรลุเป้าหมายในเราจะยังคงเป้าหมายเดิมค่ะ ลูกค้าเลยคอมเมนต์ว่าไม่กำหนดเป้าหมายที่ถ้าท้ายให้ในส่วนนี้ รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สายน้ำ :)

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 03 October 2019 - 12:08 PM

โดน ลูกค้า Comment เรื่อง ไม่มี วิธีการกำหนด KPI ค่ะ โดยปกติทางบริษัท จะทำเป็น KPI Master ที่ออกจาก Top management โดยแบ่งเป้าหมายแต่ละแผนก ประเด็นคือ แผนกที่บรรลุเป้าหมายในปีนั้นเราจะเปลี่ยนเป้าหมายให้ท้าทายขึ้นในปีถัดไป แต่มีบางแผนกที่ไม่บรรลุเป้าหมายในเราจะยังคงเป้าหมายเดิมค่ะ ลูกค้าเลยคอมเมนต์ว่าไม่กำหนดเป้าหมายที่ถ้าท้ายให้ในส่วนนี้ รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สิ่งที่กำหนด kPI ได้มาจากหลายทางได้แก่ บริบทองค์กร ความต้องการคาดหวังของผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย นโยบาย/วิสัยทัศน์ และความเสี่ยงของกระบวนการ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 หมูน้อยแก้มป่อง

หมูน้อยแก้มป่อง

Super Member

Posted 03 October 2019 - 01:25 PM

สิ่งที่กำหนด kPI ได้มาจากหลายทางได้แก่ บริบทองค์กร ความต้องการคาดหวังของผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย นโยบาย/วิสัยทัศน์ และความเสี่ยงของกระบวนการ

ขอบคุณมากๆ  สำหรับแนวทางค่ะ    

สายน้ำ :)

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users