Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือการคำนวณ uncertainty ของการวัดเฉดสีด้วย Spectrophotometer

ISO17025

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 wiset

wiset

Posted 28 November 2019 - 09:47 AM

รบกวนขอความช่วยเหลือครับ พอดีผมกำลังหา uncertainty ของการวัดเฉดสี ด้วย Spectrophotometer รบกวนสมาชิกขอไฟล์ หรือ WI การหาด้วยครับ wisetp@hotmail.com

#2 Mr.Joe

Mr.Joe

Premium Member

• Power Members

Posted 28 November 2019 - 10:24 AM

ขอดู WI การวัดสีหน่อยครับ

มีใครใช้ Lotus Notes บ้างมั้ย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

#3 angca

angca

Super Member

Posted 28 November 2019 - 12:12 PM

รบกวนขอความช่วยเหลือครับ พอดีผมกำลังหา uncertainty ของการวัดเฉดสี ด้วย Spectrophotometer รบกวนสมาชิกขอไฟล์ หรือ WI การหาด้วยครับ wisetp@hotmail.com

เอา​ Type​ B Uncertainty​ มาลงหน่อยครับว่าได้จากอะไรบ้าง​ กี่ตัว​ ระดับความเชื่อมั่นเท่าไหร่​ กรณีต่างหน่วยวัดสามารถหาค่า​ Ci ได้ไหม
เอาข้อมูลมาแชร์ครับ​ เดี๋ยวหาทางออกให้

#4 angca

angca

Super Member

Posted 28 November 2019 - 02:25 PM

WI-14 การทดสอบวัดค่า DE ของแผ่นทดสอบ โดยใช้เครื่อง Spectrophotometer-00.docx

ใน​ WI.เล่มนี้​
อ้างอิงการประเมิน​ Uncert.โดย​ WI-22
รบกวนส่งมาดูหน่อยครับ

#5 Mr.Joe

Mr.Joe

Premium Member

• Power Members

Posted 28 November 2019 - 02:30 PM

เท่าที่ดู  uncer  น่าจะมีมาจากการ วัดซ้ำ กับ สอบเทียบ spectro   จากหน่วยงานภายนอก  

มีใครใช้ Lotus Notes บ้างมั้ย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

#6 wiset

wiset

Posted 28 November 2019 - 04:23 PM

อ้างอิงการประเมิน​ Uncert.โดย​ WI-22

Also tagged with one or more of these keywords: ISO17025

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users