Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือ แนวทางการทำ QAQC ในสายงาน Constrction

• Please log in to reply
No replies to this topic

#1 NUANPRANG KOEDMANEE

NUANPRANG KOEDMANEE

Posted 24 June 2021 - 02:55 PM

สวัสดีค่ะ

อยากจะรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน ช่วยแนะนำ แนะแนวทางในการทำงาน QAQC สายงาน Construction หน่อยค่ะ ว่ามีหัวข้อเอกสาร เช่น Procedure, WI, KPI หรืออื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง บ้างมั้ยคะ

บริษัททำเกี่ยวกับงานการติดตั้งระบบไฟฟ้าและงานเครื่องมือวัดในโรงงาน เครือปิโตรเคมี ค่ะ

ตอนนี้เอกสารที่เกี่ยวข้องกับทาง QAQC ยังไม่มีรายละเอียดใดที่แน่นอน ตอนนี้กำลังเริ่มทำในส่วนของ Procedure แต่อยากได้หัวข้อเอกสาร

รบกวน ขอคำแนะนำด้วยนะคะ 

ขอบคุณมากค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users