Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ยินดีต้อนรับสู่ห้องใหม่ สำหรับ "ขอ" โดยเฉพาะครับ

• This topic is locked This topic is locked
474 replies to this topic

#201 paew8274

paew8274

Posted 08 June 2012 - 11:21 AM

รบกวนขอตัวอย่าง Food Safety Manual หรือ QM ที่เป็นภาษาอังกฤษ ด้วยค่ะ

ท่านใดมี ขอความกรุณาด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

กรุณาส่งมาที่เมลนี้ค่ะ

boondarik@bangkokaircatering.com

#202 atcharee

atcharee

Posted 18 June 2012 - 04:26 PM

สวัสดีค่ะ
เป็นน้องใหม่ อยากได้ KPI จัดซื้อ ที่เป็น Report ค่ะ บริษัทเพิ่งเริ่มทำอะค่ะ

#203 bettersystem

bettersystem

Posted 22 June 2012 - 10:55 AM

รบกวนขอเอกสาร แบบประเมิน per-test & post-test ของ ISO 9001:2008 ด้วยคับ

arm-boy-classic@hotmail.com

ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าเลยคับ

#204 BeeBee Namphueng

BeeBee Namphueng

Posted 25 June 2012 - 11:06 AM

สวัสดี พี่ๆ เพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ เราเป็นสมาชิกใหม่คะ่ เป็น DC มือใหม่ สำหรับ ISO ด้วยคะ่ ได้ตำแหน่งมาแบบจำเป็นต้องมีค่ะ
รบกวนขอแบบฟอร์ม จดหมายตอบกลับใบเคลมเรื่องคำร้องเรัียนของลูกค้าด้วยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ smiley-signs028.gif
e-mail นะคะ Namphueng@cscoms.com คร๊าบบบบ

#205 จอยเอ้ย

จอยเอ้ย

Posted 26 June 2012 - 06:42 PM

สวัสดีค่ะ พอดีมี Audit จากลูกค้าแล้วได้CAR เรื่องไม่มีQCP ทึ่ติด ณ.หน้างานค่ะ รบกวนขอตัวอย่างหน่อยนะค่ะ หรือเมลล์ให้ที่ joy-sukun@hotmail.co.th ก็ได้ค่ะ ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

#206 montri007

montri007

Posted 08 July 2012 - 01:41 PM

ต้องการไฟล์เอกสารหรือแบบฟอร์ม VSM(Value Stream Mapping) เพื่อนำไปทำโปรเจคจบ ป.ตรี ทำเกี่ยวกับกระบวนการผลตแบบลีน
ใครมีช่วยส่งให้ด้วยนะครับ

montri_teeratanasombut@hotmail.com

#207 priaw007

priaw007

Posted 03 August 2012 - 11:07 AM

สวัสดีค่ะสมาชิกเพื่อนๆพี่ๆและน้องๆทุกคน
ตอนนี้เครียดมากๆเลยค่ะ ทำงานเป็น QA เกือบปีแล้ว
แต่ตอนนี้ยังไม่รู้สถานะตัวเองเลยว่าทำงานอะไร
แก้เอกสารไปวันๆ ความรู้ก็ไม่มี ไม่รู้จะจับต้นชนปลายยังไงค่ะ
ไม่รู้ว่าต้องทำอะไร จะลาออกก็กลัวว่าไปที่อื่นเค้าไม่รับ
เพราะความรู้ไม่มี จะเริ่มที่ตรงไหนดีคะ มีแต่หนังสือให้อ่าน
แต่เค้าไม่ยอมให้จับงานจริง เครียดมากๆเลยค่ะ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำปรึกษาค่ะ
คิวเอมือใหม่

#208 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 03 August 2012 - 05:26 PM

QUOTE(priaw007 @ Aug 3 2012, 11:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีค่ะสมาชิกเพื่อนๆพี่ๆและน้องๆทุกคน
ตอนนี้เครียดมากๆเลยค่ะ ทำงานเป็น QA เกือบปีแล้ว
แต่ตอนนี้ยังไม่รู้สถานะตัวเองเลยว่าทำงานอะไร
แก้เอกสารไปวันๆ ความรู้ก็ไม่มี ไม่รู้จะจับต้นชนปลายยังไงค่ะ
ไม่รู้ว่าต้องทำอะไร จะลาออกก็กลัวว่าไปที่อื่นเค้าไม่รับ
เพราะความรู้ไม่มี จะเริ่มที่ตรงไหนดีคะ มีแต่หนังสือให้อ่าน
แต่เค้าไม่ยอมให้จับงานจริง เครียดมากๆเลยค่ะ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้คำปรึกษาค่ะ
คิวเอมือใหม่

ทำงาน QA สาขาอะไรครับ สินค้าประเภทใด

#209 ปังคุง

ปังคุง

Posted 14 August 2012 - 08:19 AM

QUOTE(webmaster @ May 27 2009, 03:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องจากมีกระทู้จำนวนมากที่เป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือต่างๆ ขอ Manual ขอ Procedure, ขอฟอร์ม ขอ.... เยอะแยะไปหมด ซึ่งวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดเรา ถ้ามีอะไรพอช่วยเหลือ แบ่งปันกันได้ เราก็จัดให้

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อสะดวกต่อการค้นหากระทู้ในภายภาคหน้า กระทู้ที่เกี่ยวกับการร้องขอต่างๆ ให้ตั้งไว้ในห้องนี้นะครับ

เมื่อมีผู้ใจดีให้แล้ว ก็อย่าลืมขอบคุณนะครับ โดยเฉพาะท่านที่เป็นผู้ร้องขอ

สวัสดีค่ะ...แนะนำตัวก่อนะคะ ..สมาชิกใหม่คะ...
อยากขอ ตัวอย่างประกาศแต่งตั้ง QMR กับ Team Auditor ค่ะ

#210 ปังคุง

ปังคุง

Posted 14 August 2012 - 08:39 AM

QUOTE(aoysri @ Aug 24 2010, 03:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่คะ่ ...หนูเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกค่ะ

ยัง งง งง อยู่ว่าจะโพสขอยังไงดี คือว่าหนูกำลังจะเริ่มงานเกี่ยวกับ document control ค่ะ

ประมาณว่าเกี่ยวกับ การจัดการเอกสารพวกแบบ drawing ต่างๆ

พอจะมีรูปแบบ การจัดการเอกสารแบบคร่าวๆๆให้หนูได้ศึกษามั้งมั้ยค่ะ

ทั้งที่เป็นแบบ hard copy และ Electronic document (pdf file) อ่ะค่ะ

ถ้ามีช่วยส่งให้หนูหน่อยได้มั้ยค่ะ จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยค่ะ

lady0524@hotmail.com

กำลังมีปัญหาหมือนกันเลยคะ.....อยากได้เหมือนกันเลย
รบกวนด้วยคนนะคะ
qc1@mizuno.co.th

#211 apipoj

apipoj

Posted 22 August 2012 - 05:12 PM

ขอบคุณมากๆ เลยครับ

#212 tefan

tefan

Posted 24 August 2012 - 07:26 PM

ดีมากครับที่ตั้งห้องนี้ขึ้นมา งั้นรบกวนขอข้อมูล manual กับ procedure ISO 500001
email: sudsiam-25@hotmail.com

ขอบคุณครับ

#213 Nattaset

Nattaset

Posted 13 September 2012 - 01:45 PM

รบกวนขอ PROCEDURE FOR CHANGE CONTROL AND VALIDATION ด้วยครับ smiley-signs028.gif
Emial nattaset_tuk@hotmail.com

#214 chayaphon.way

chayaphon.way

Posted 15 September 2012 - 03:39 PM

น้องใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขออาจารย์ทุกท่านแนะนำให้หน่อยนะครับ

ชยพล กรุงเทพครับ

#215 Mainarak

Mainarak

Posted 16 September 2012 - 08:02 PM

เป็น QA มือใหม่ค่ะ กวนขอ ตัวอย่าง Flowchat และขั้นตอนในการควบคุม และเปลี่ยนแปลงเอกสาร ของ Document Control หน่อยค่ะ

mai-mainarak@hotmail.com

ขอบคุณค่ะ

#216 Rin_DCC

Rin_DCC

Super Member

Posted 17 September 2012 - 09:15 AM

ขอบคุณค่ะ

#217 chayaphon.way

chayaphon.way

Posted 17 September 2012 - 01:55 PM

น้องใหม่ ขอรายงานด้วยครับ

และขอรบกวน ๆ พี่ๆ อาจารย์ สำหรับข้อมูล ตัวอย่างการจัดทำ รายงาน แผนการดำเนินการ การทบทวนคุณภาพ Manament Review ครับบ

chayaphon.charmer@gmail.com ขอบคุณครับ

#218 name ac plass

name ac plass

Super Member

Posted 29 September 2012 - 10:18 AM

น้องใหม่ครับฝากตัวด้วยคับ ขอเลยนะครับ

รบกวนขอ ฟอร์มตัวอย่างการแต่งตั้งคณะกรรมการฝ่ายบริหาร กับใบแต่งตั้งคณะทำงานระบบ ISO ครับ ขอบพระคุณครับ

kun_name@hotmail.com

#219 arms189981

arms189981

Posted 09 October 2012 - 11:47 AM

ขอตัวอย่าง actionplan ของแผนกวางแผนการผลิตด้วยครับ (รวมถึง วางแผนจัดวัตถุดิบด้วยครับ)

ขอบคุณครับ

e-mail teerapolc@laplaspack.com

#220 POOMPOOM

POOMPOOM

Posted 09 October 2012 - 01:14 PM

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users