Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ยินดีต้อนรับสู่ห้องใหม่ สำหรับ "ขอ" โดยเฉพาะครับ

• This topic is locked This topic is locked
474 replies to this topic

#321 thummakote

thummakote

Posted 22 May 2014 - 03:15 PM

สวัสดีครับ เป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากได้ checklist TS 16949 :2009 สำหรับแผนก ซ่อมบำรุง ครับ

ขอเป็นภาษาไทยนะครับ รบกวนด้วยนะครับ มือใหม่หัด Audit ครับ 

j.thummakote@gmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

#322 somboon.c

somboon.c

Posted 17 June 2014 - 11:05 AM

เนื่องจากมีกระทู้จำนวนมากที่เป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือต่างๆ ขอ Manual ขอ Procedure, ขอฟอร์ม ขอ.... เยอะแยะไปหมด ซึ่งวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดเรา ถ้ามีอะไรพอช่วยเหลือ แบ่งปันกันได้ เราก็จัดให้

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อสะดวกต่อการค้นหากระทู้ในภายภาคหน้า กระทู้ที่เกี่ยวกับการร้องขอต่างๆ ให้ตั้งไว้ในห้องนี้นะครับ

เมื่อมีผู้ใจดีให้แล้ว ก็อย่าลืมขอบคุณนะครับ โดยเฉพาะท่านที่เป็นผู้ร้องขอ

รับทราบครับ

#323 kaipicric

kaipicric

Posted 19 June 2014 - 01:55 PM

:chin: ขอบคุณมากค่ะ มีประโยชน์มากเลยคร้า

#324 kaipicric

kaipicric

Posted 19 June 2014 - 01:58 PM

เนื่องจาก ทางบริษัท เพิ่งมีหน่วยงาน R&D ขึ้นมา ค่ะ

แต่ในข้อกำหนดจำเป็นต้องมีการทวนสอบกระบวนการด้วย

อยากรบกวนพี่ๆ ช่วยส่ง QP /WI/FM ที่เกี่ยวข้องกับ R&D

และ อยากได้เอกสารการตรวจสอบ GMP HACCP ในโรงงานค่ะ

เป็นโรงงานอาหาร เป็น QP /WI ค่ะ 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

turnjaio@gmail.com

QSมือใหม่ มากๆๆคร้า

#325 war009

war009

Posted 23 June 2014 - 09:39 AM

สวัสดีครับ ขอเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดครับ

#326 kipkae.jK

kipkae.jK

Posted 23 June 2014 - 01:31 PM

สวัสดีค่ะ

รบกวนขอตัวอย่าง Audit check list ISO9001 2008 ได้ไหมค่ะ กำลังหัดทำ Check list ค่ะ

kipkae.jp@gmail.com  

ขอบคุณค่ะ

#327 mheaw

mheaw

Posted 01 July 2014 - 04:52 PM

เนื่องจากทางบริษัทสนใจที่จะทำระบบ TS 16949 
อยากรบกวน ช่วยแนะนำขั้นตอนการทำหน่อยค่ะ ว่าต้องวางแผนงานอย่างไรบ้าง ใช้เวลาแต่ละช่วงประมาณเท่าไหร่ งบประมาณด้วยค่ะ

นายสั่งมาให้ทำแผนให้ดู ตอนนี้ทำแต่ ISO 9001 อย่างเดียวค่ะ T^T 

mheaw36@gmail.com

#328 ciphereco

ciphereco

Posted 23 July 2014 - 10:40 AM

ต้องการไฟล์เอกสาร ISO 9001:2008 เพื่อนำไปศึกษา และจัดทำ ช่วยส่งให้ด้วยครับ
ขอตัวอย่างเอกสารต่างๆ และรบกวนขอ Checklist Internal Audit ISO9001:2008 โดยเฉพาะฝ่าย IT ด้วยครับ

มือใหม่ กำลังศึกษาและจัดทำอยู่ ครับ

ciphereco@gmail.com

ขอบคุณมากๆ ครับ

#329 QMRnew

QMRnew

Posted 31 July 2014 - 02:49 PM

จะรบกวนขอตัวอย่าง QP.การออกแบบผลิตภัณฑ์

anandecor@hotmail.com

#330 deknakorntao

deknakorntao

Posted 04 August 2014 - 01:14 PM

อยากได้ตัวอย่าง WI ที่เราใช้ทวนสอบอุปกร์ เครื่องมือวัดต่างๆ เช่น เทอร์โมมิเตอร์ เครืองชั่ง นาฬิกา pH meter อะไรประมาณนี้อ่ะคับ

ท่านใดพอช่วยผมได้คับ  ขอตัวอย่างหน่อยนะคับ

deknakorntao2555@gmail.com

ขอบคุณคับ

#331 Tum_3747

Tum_3747

Posted 20 August 2014 - 03:29 PM

กระทู้ผมหาย ช่วยดูให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

#332 Wanvisa

Wanvisa

Super Member

Posted 21 August 2014 - 09:26 AM

ขอบคุณมากค่ะ จัดตั้งห้องได้โดนใจมากค่ะ เป็นสมาชิกใหม่คนนึงที่ "ขอ" โดยเฉพาะเลย ต้องขอขอบคุณทุกๆ โพสต์ ทุกเอกสาร ทุก Link นะคะ ช่วยให้ชีวิตง่ายขึ้นเยอะค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

#333 Wanvisa

Wanvisa

Posted 21 August 2014 - 10:43 AM

สวัสดีค่ะ ใครมี IFS V. 6 (April 2014) ฉบับภาษาไทยบ้างค่ะ รบกวนขอหน่อย่ค่ะ

E-mail: sifco@sifcothai.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Wanvisa/QMR Asst.

#334 Chalormphon

Chalormphon

Posted 27 August 2014 - 10:31 AM

ฝากตัวด้วยนะ คับ มือใหม่ iso  :nemoflow:

#335 makin

makin

Posted 06 September 2014 - 02:41 PM

อยากได้ QP สำรวจความพึงพอใจใครมีรบกวนขอหน่อยได้ไหมคร้า จะดูเพื่อเป็นแนวทางอ่ะคร้า

ขอบคุณคร้า

#336 makin

makin

Posted 18 September 2014 - 04:20 PM

ใครพอมีแบบฟอร์มแบบวิเคราะห์ predictive maintenance รบกวนช่วยส่งเป็นตัวอย่างให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณคร้า

#337 Wanvisa

Wanvisa

Posted 07 October 2014 - 08:13 AM

สวัสดีค่ะ ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้หน่อยค่ะ ทาง Auditor recommend ว่าต้องจัดทำแผนฉุกเฉินช่วยเหลือแรงงานเด็ก

ประเด็นคือ

Labor Findings:

The facility does not have a procedure to invest in a remediation system to assist any children found to be working directly

or indirectly for the facility to return to school, or participate in vocational program, or any other solution that can cater to

the children's best interests

There is no procedure to invest in a remediation system to assist any children found to be working for the facility to return

to school. 

จะต้องจัดทำ Procedure แบบไหนคะ  ใครมีข้อมูลขอความรบกวนช่วยแชร์หน่อยค่ะ ผ่านทางนี้หรือ E-mail ก็ได้ค่ะ E-mail: sifco@sifcothai.com

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ/วันวิสาข์

#338 Dcc_Bpe

Dcc_Bpe

Posted 05 November 2014 - 03:26 PM

สวัสดีค่ะ ต้องการขอความช่วยเหลือค่ะ พอดีได้รับ CAR เรื่องการบันทึกข้อมูลการคัดกรองพนักงานลาป่วยค่ะ  ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างค่ะ ที่รง.ผลิตบรรจุภัณฑ์ใส่อาหารค่ะ

หรือท่านใดพอมีตัวอย่างให้ศึกษารบกวนขอด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#339 Dcc_Bpe

Dcc_Bpe

Posted 05 November 2014 - 03:29 PM

สวัสดีค่ะ ต้องการขอความช่วยเหลือค่ะ พอดีได้รับ CAR เรื่องการบันทึกข้อมูลการคัดกรองพนักงานลาป่วยค่ะ  ต้องดำเนินการอย่างไรบ้างค่ะ ที่รง.ผลิตบรรจุภัณฑ์ใส่อาหารค่ะ

หรือท่านใดพอมีตัวอย่างให้ศึกษารบกวนขอด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รบกวนส่งข้อมูลได้ที่ tsa@thaibpe.com ค่ะ

#340 eiim25081

eiim25081

Posted 19 November 2014 - 10:06 AM

มีท่านใดเคยทำแผนเพื่่อการประบปรุง-พัฒนาระบบ iso9001:2008 บ้างครับ

หากมีอยากจะขอเป็นแนวทางบ้าง

จักขอขอบคุณอย่างยิ่งครับ

eiim2508@gmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users