Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ยินดีต้อนรับสู่ห้องใหม่ สำหรับ "ขอ" โดยเฉพาะครับ

• This topic is locked This topic is locked
474 replies to this topic

#281 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 23 July 2013 - 09:35 PM

ขอบคุณค่ะ คุณ Food Safety
  ปัจจุบันทางบริษัท ได้ใช้บริการของ MASCI อยู่ค่ะ แต่ทางบริษัทต้องการผู้รับรอง AB เป็นของ UKAS นะค่ะ เก๋เลยจะมองหา CB รายใหม่เพื่อนำเสนอในการพิจารณา ** พอดีเริ่มมาดูงานด้านนี้นะค่ะ เลยยังไม่ค่ะเข้าใจขอบข่ายในการเลือก CB ที่ให้การรับรองระบบเท่าไรนะค่ะ**

โอเค ครับ

#282 thulydin

thulydin

Posted 03 August 2013 - 09:19 AM

ขอบ้างนะครับ

คือตอนนี้ลูกค้าต้องการเอกสาร ECN จะเป็น Procedure หรือ WI ก็ได้

พอจะมีใครพอจะส่งให้ได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

thulydin@hotmail.com

#283 Sanphu

Sanphu

Posted 13 September 2013 - 02:03 PM

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ท่านใดมีข้อกำหนดของ ISO 16949 เวอร์ชั่นภาษาไทยบ้างครับ

จะขอไปให้ลูกสาวหน่อย เขาเป็น DC ของระบบแต่เป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษเลยมึนเลย

รบกวนส่งให้ด้วยครับตามนี้เลย pichit_lor@hotmail.com

ขอบคุณครับ

#284 wanwisa_lek

wanwisa_lek

Posted 13 September 2013 - 10:14 PM

สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่รบกวนขอตัวอย่างกำหนดมาตรการการควบุมoutsoure

หมายเหตุ ดิชั้นเป็นหัวหน้าหน่วยจัดซื้อ-จ้างและสโตร์  ของศูนย์การค้าแห่งหนึ่ง ย่านประตูน้ำ บริษัทกำลังจะเริ่มเข้าiso9001:2008 และiso 14001:2004  

ต้องทำเอกสารISOหลายอย่างเกี่ยวกับด้านนี้ ทั้งที่แทบไม่เข้าใจเรื่องISOนี้เลย อยู่ในขั้นตอนอนุบาลISOสุดๆ ยังไงรบกวนท่านผู้รู้ทังหลายช่วยอนุเคราะห์สอนแนะนำเรื่องต่างๆด้วยนะค่ะ เพื่อจะได้ไปนำพาน้องๆในทีมงานด้วย ขอฝากตัวและทีมงานกับทุกท่านด้วยนะค่ะ ^_^

#285 dekkapong

dekkapong

Posted 16 September 2013 - 10:15 AM

รบกวนขอเอกสาร Questionnaire ที่ครอบคลุมระบบ GMP / HACCP / ISO 9001:2008 ที่ใช้ตรวจประเมิน Supplier โรงงานผลิตซอส, เครื่องปรุงรส หน่อยค่ะ ส่งได้ตาม E-mail   kataa_pongko47@hotmail.com ค่ะ

#286 tuataokk

tuataokk

Premium Member

• Power Members

Posted 30 September 2013 - 01:24 PM

ขอคำแนะนำหรือเอกสาร เกี่ยวกับการปฎิบัติกับผู้ป่วยหรือการแยกผู้ป่วย สำหรับโรงงานอาหารหน่อยครับ

#287 napawan

napawan

Posted 04 October 2013 - 04:25 PM

รบกวนกูรู ผู้รู้ทุกท่าน หน่อยค่ะ

พอดีมีปัญหาเรื่องของบันทึกตามระบบคุณภาพค่ะ

1.บันทึกตามระบบ ISO/TS16949:2009 นั้นมีอะไรบ้างที่จำเป็น

2.การสอบกลับบันทึกต้องทำอย่างไรบ้าง

รบกวนด้วยนะคะ

#288 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 05 October 2013 - 10:21 AM

ตอบให้ไปแล้วตั้งแต่วันที่ 30 กันยายน 2556  ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง

#289 chalarin2525

chalarin2525

Posted 07 October 2013 - 01:43 PM

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ISOTHAI.COM ทุกท่าน

มีปัญหาอยากถามผู้รู้ทุกท่านว่า PROCEDURE ของแผนกบุคคล จำเป็นจะต้องมีเรื่องใดบ้างคะ ปัจจุบันที่คนเก่าทำไว้ มีเรื่อง Training และ Recruitment

แต่อาจารย์ที่มาออดิทบอกว่าน่าจำทำเรื่อง Wage & Salary หรือ Payroll  ไว้ด้วย แต่ลองถามๆๆ พี่บุคคลบริษัทอื่น เค้าบอกว่า ส่วนใหญ่จะไม่นิยมทำเรื่อง Payroll กัน เลยไม่ทราบว่าจริงๆ แล้วจำเป็นจะต้องทำมั๊ยคะ และถ้าจำเป็นต้องทำ อยากจะขอตัวอย่างดูเป็นไกด์ไลน์หน่อยค่ะ ว่าจะประมาณไหน พอดีว่าไม่เก่งเรื่องระบบเลยค่ะ

#290 pratyakorn141

pratyakorn141

Posted 05 November 2013 - 11:57 AM

ขอตัวอย่างแบบทดสอบพนักงานฝ่ายผลิต ก่อนรับเข้าทำงาน

#291 Oshi261111

Oshi261111

Posted 25 November 2013 - 08:15 AM

เรียนทุกท่านครับ
สวัสดีครับแนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ
กระผมกำลังจะเข้าทำงานในส่วนของ คลังสินค้า เกี่ยวกับสินค้านำเข้าอาหาร
จึงรบกวนผู้รู้ดังนี้ครับ
1. KPI คลังสินค้าอาหารแช่แข็ง
2. ระบบ GMP และที่เกี่ยวข้องครับ เวอร์ชั่นปัจจุบันนะครับ
กระผมขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ

ด้วยความเคารพครับ
e-mail ผมครับ aommybigboy@gmail.com. ขอบพระคุณครับ

#292 Oshi261111

Oshi261111

Posted 25 November 2013 - 08:28 AM

ขอโทษครับ ขอเพิ่มเติมอีกนิด
3. procedure. ของกระบวนการคลังสินค้าอาหารแช่แข็งครับ
ขอเพิ่มเติมตามนี้ครับ
ขอบพระคุณครับ

#293 atipong

atipong

Posted 26 November 2013 - 07:59 AM

ท่านใดพอมีคู่มือหรือเทคนิค วิธีการ เกี่ยวกับการวางแผนการให้บริการรถเช่าบ้างครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

#294 Montree_suk

Montree_suk

Posted 11 December 2013 - 09:38 AM

เนื่องจากมีกระทู้จำนวนมากที่เป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือต่างๆ ขอ Manual ขอ Procedure, ขอฟอร์ม ขอ.... เยอะแยะไปหมด ซึ่งวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดเรา ถ้ามีอะไรพอช่วยเหลือ แบ่งปันกันได้ เราก็จัดให้

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อสะดวกต่อการค้นหากระทู้ในภายภาคหน้า กระทู้ที่เกี่ยวกับการร้องขอต่างๆ ให้ตั้งไว้ในห้องนี้นะครับ

เมื่อมีผู้ใจดีให้แล้ว ก็อย่าลืมขอบคุณนะครับ โดยเฉพาะท่านที่เป็นผู้ร้องขอ

#295 Montree_suk

Montree_suk

Posted 11 December 2013 - 09:40 AM

รบกวนขอ File MSA 4 และ WI ในการทำ MSA 4 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

montree@dionys-hofmann.co.th

#296 tuataokk

tuataokk

Premium Member

• Power Members

Posted 17 December 2013 - 06:54 PM

ขอ Checklist การตรวจสอบสุขลักษณะส่วนบุคคล หน่อยครับ ขอบคุณครับ

#297 natchanthorn k

natchanthorn k

Posted 13 January 2014 - 10:42 AM

น้องใหม่ค่ะ อยากได้ตัวอย่างแบบฟอร์มเอกสาร การ Audit Outsource ค่ะ (เกี่ยวกับการพิมพ์สี สกรีนบนขวดแกลลอนพลาสติก) และการกำหนด KPI ของจัดซื้อ การประเมินผล Supplier กับ Outsource เพิ่งย้ายตำแหน่งมาทำ จัดซื้อ ยังอ่อนความรู้และประสบการณ์คะ รบกวนพี่ๆ ด้วยค่ะ purchase@thaiprasert.com

#298 pat-tvo

pat-tvo

Posted 04 February 2014 - 11:13 AM

ขอความช่วยเหลือค่ะ พอดีโรงงานเปลี่ยนจัดทำระบบจาก HACCP RvA 2006 เป็น FSSC 22000 2010 รบกวนขอตัวอย่าง Check list ตรวจติดตามภายใน หน่อยค่ะ

รบกวนเมล์กลับ nat-non_pattama@hotmail.com ค่ะ

#299 ann Sawitree

ann Sawitree

Posted 08 February 2014 - 03:07 PM

ขอเอกสารแบบฟอร์มประเมินผู้ขายสินค้าและบริการ (กรณีที่ผู้ขายไม่ได้ผลิตเอง)  

พอดีลูกค้าAudit แล้วติดข้อนี้ค่ะ

pucca_fs@hotmail.com

ขอบคุณผู้ใจดีล่วงหน้าค่ะ 

#300 makin

makin

Posted 20 February 2014 - 11:36 AM

ขอความช่วยเหลือคร้า

พี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีแบบฟอร์มการประเมินพนักงานแบบรายวันและปีรบกวนช่วยส่งให้หน่อยนะคร้า nongpj49@gmail.com

:worthy:

ขอบคุณล่วงหน้าคร้า

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users