Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ยินดีต้อนรับสู่ห้องใหม่ สำหรับ "ขอ" โดยเฉพาะครับ

• This topic is locked This topic is locked
474 replies to this topic

#161 jaewwy

jaewwy

Posted 11 May 2011 - 10:39 AM

ขอรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ smiley-signs001.gif

#162 rungnapa_11

rungnapa_11

Posted 15 June 2011 - 01:26 PM

อยากขอเกี่ยวกับเอกสาร ISO ที่ใช้เกี่ยวกับการอบรมพนักงานใหม่หน่อยคะ

#163 finoya

finoya

Posted 16 June 2011 - 05:06 PM

smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif

สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่นะคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

มาวันแรกก็ขอรบกวนเลยนะคะ อิอิ

อยากได้ JD ของแผนกต่างๆ 100 รายการน่ะค่ะ พอจะมีใครใจดี

ส่งให้ได้หน่อยได้มั้ยคะ ที่อีเมล finoya_me@hotmail.com

ยังงัยขอรบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่า ^____________^"

#164 Pimjaichu

Pimjaichu

Posted 20 June 2011 - 08:17 PM

ขอบคุณที่ทำ web ดีดีให้นะคะ.....ช่วยได้มากเลย smiley-signs001.gif smiley-eatdrink004.gif

#165 tottiza

tottiza

Posted 10 July 2011 - 12:06 AM

ขอรบกวนหน่อยคับ
อยากขอข้อกำหนดของ ISO 14001 2006 คับ
กำลังทำโปรเจค อยู่หาข้อมูลของเวอร์ชั่นนี้ไม่ได้
ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ

#166 chuenjit

chuenjit

Posted 11 July 2011 - 02:31 PM

ขอบคุณ คนไทยใจดีทั้งหลายคะ
เป็นประโยชน์มากค่ะ
^-^

#167 pariyakorn0054

pariyakorn0054

Posted 19 July 2011 - 08:00 AM

ขอตัวอย่างแบบฟอร์ม ECN ด้วยค่ะ
kesaosan@hotmail.com

#168 Kratay

Kratay

Posted 23 July 2011 - 09:58 PM

ขอตัวอย่างแบบประเมินความสอดคล้องด้านกม.สวล.ด้วยค่ะ

#169 JJJJJ

JJJJJ

Posted 26 July 2011 - 06:26 PM

รบกวนขอตัวอย่างการเขียนเอกสารหัวข้อการกำจัดสัตว์พาหะหน่อยนะคะ ที่รวมไปถึงสัตว์จำพวกแมลงบินอ่ะคะ
ขอบคุณมากๆ คะ

#170 คริคริ

คริคริ

Posted 29 July 2011 - 06:02 PM

อยากขอข้อมูลเกี่ยวกับ ISO guide 64 หน่อยนะคะ

คือลองหาข้อมูลแล้วมีแต่ภาษาอังกฤษ
อยากรบกวนผู้เชียวชาญช่วยแนะนำที่เป็นภาษาไทยทีนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ^^

HMP^/ smiley-signs028.gif smiley-signs001.gif \^

#171 navanakorn

navanakorn
  • Guests

Posted 31 July 2011 - 11:26 PM

เพิ่งเริ่มดูระบบ AS9001 ใครพอมี รายละเอียดข้อกำหนดบ้างครับ ช่วยหน่อยนะครับ

#172 anpan

anpan

Supreme Member

• Power Members

Posted 15 August 2011 - 11:36 AM

ขอบคุณมากๆๆ นะค๊าาาาาาาาาาาา

#173 น้องมินนี่

น้องมินนี่

Posted 19 August 2011 - 10:40 AM

ขอความช่วยเหลือหน่อย ท่านใดมีQPของข้อ 7.3 รบกวนขอมาเป็นแนวทางหน่อยจ้า

nutt_ros@hotmail.com

#174 cha_li_nee

cha_li_nee

Posted 07 September 2011 - 07:55 PM

รบกวนด้วยค่ะ คือ อยากได้ QP, WI, From ของ Outsouce ค่ะ ใครก็ได้ช่วยที....ขอบคุณอย่างมากเลยค่ะ
อ้อ e-mail cha_li_nee@live.com

#175 KUOYA

KUOYA

Super Member

Posted 05 November 2011 - 01:56 PM

QUOTE(webmaster @ May 27 2009, 03:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องจากมีกระทู้จำนวนมากที่เป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือต่างๆ ขอ Manual ขอ Procedure, ขอฟอร์ม ขอ.... เยอะแยะไปหมด ซึ่งวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดเรา ถ้ามีอะไรพอช่วยเหลือ แบ่งปันกันได้ เราก็จัดให้

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อสะดวกต่อการค้นหากระทู้ในภายภาคหน้า กระทู้ที่เกี่ยวกับการร้องขอต่างๆ ให้ตั้งไว้ในห้องนี้นะครับ

เมื่อมีผู้ใจดีให้แล้ว ก็อย่าลืมขอบคุณนะครับ โดยเฉพาะท่านที่เป็นผู้ร้องขอ

ขอตัวอย่างแบบฟอร์ม ECN ด้วยค่ะ
is.sara.09@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ

#176 สาวน้อยเหรียญสองด้าน

สาวน้อยเหรียญสองด้าน

Posted 24 November 2011 - 10:56 AM

สวัสดีคะ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่คะ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ แนะนำด้วยนะคะ
มาถึงก็ขอรบกวนเลยแล้วกันนะคะ พอดีเพิ่งได้เข้ามาทำ DCC และได้รับภารกิจให้จัดทำเอกสาร on web (เดิมเ็ป็น hard copy)

ขอสอบถามว่า ใครสามารถแนะนำหรือมีตัวอย่างแนวทางและวิธีการปฏิบัิติการควบคุมเอกสาร (จัดทำ อนุมัติ แจกจ่าย แก้ไข ยกเลิก ทำลาย) on web บ้างคะ หรือแบบทาง E-mail ซึ่งไม่แน่ใจว่ายอมรับได้ไหม
ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ

#177 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 November 2011 - 11:51 AM

เอาประสบการณ์มาแชร์นะครับ การทำ Document On web site ต้องมีสองส่วนงานคือ DCC กับ IT เอาในส่วนของ DCC ก่อนคงต้องเอาเอกสารที่จัดทำแล้วมาทำเป็น PDF ก่อนเนื่องจาก PDF มีขนาด File ไม่ใหญ่และแก้ไขไม่ได้ จากนั้นจึงไปทำห้องที่จัีดเก็บเอกสารไว้ใน Web Site เหมือนห้องสมุดซึ่งสามารถเข้าไปดูได้ทุกหน่วยงาน อันนี้เบื้องต้นก่อนนะครับ Process ค่อนข้างยาวลองโทรมาคุยกันครับ

QUOTE(สาวน้อยเหรียญสองด้าน @ Nov 24 2011, 10:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีคะ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่คะ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ แนะนำด้วยนะคะ
มาถึงก็ขอรบกวนเลยแล้วกันนะคะ พอดีเพิ่งได้เข้ามาทำ DCC และได้รับภารกิจให้จัดทำเอกสาร on web (เดิมเ็ป็น hard copy)

ขอสอบถามว่า ใครสามารถแนะนำหรือมีตัวอย่างแนวทางและวิธีการปฏิบัิติการควบคุมเอกสาร (จัดทำ อนุมัติ แจกจ่าย แก้ไข ยกเลิก ทำลาย) on web บ้างคะ หรือแบบทาง E-mail ซึ่งไม่แน่ใจว่ายอมรับได้ไหม
ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#178 tuk_vimol

tuk_vimol

Posted 16 December 2011 - 01:40 PM

ขอคำแนะนำนะค่ะ ..
เนื่องจากต้องการทำ MSA ของ FEELER GAUGE แต่ไม่รู้ว่าจะต้องใช้แบบฟอร์มแบบไหนค่ะ เคยทำแต่ของเวอร์เนียร์ค่ะเป็น GR&R
FEELER GAUGE ที่ใช้อยู่ ใช้วัดแบบ GO NO GO ลงทะเบียนเป็นชิ้น จึงไม่รู้ว่าต้องทำการวัดแบบไหน ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

#179 Phet-nte

Phet-nte

Posted 20 December 2011 - 10:08 AM

รบกวนขอตัวอย่างคำถามการตรวจติดตามคุณภาพภายในครับ
เพราะเข้าดาวโหลดเอกสารไม่ได้ครับ
nte_p@hotmail.com

#180 *Khing*

*Khing*

Premium Member

• Power Members
  • Interests:ISO9001
    ISO14001
    OHSAS18001
    TS16949

Posted 20 December 2011 - 10:41 AM

QUOTE(webmaster @ May 27 2009, 03:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องจากมีกระทู้จำนวนมากที่เป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือต่างๆ ขอ Manual ขอ Procedure, ขอฟอร์ม ขอ.... เยอะแยะไปหมด ซึ่งวัฒนธรรมอันดีของบอร์ดเรา ถ้ามีอะไรพอช่วยเหลือ แบ่งปันกันได้ เราก็จัดให้

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อสะดวกต่อการค้นหากระทู้ในภายภาคหน้า กระทู้ที่เกี่ยวกับการร้องขอต่างๆ ให้ตั้งไว้ในห้องนี้นะครับ

เมื่อมีผู้ใจดีให้แล้ว ก็อย่าลืมขอบคุณนะครับ โดยเฉพาะท่านที่เป็นผู้ร้องขอ

ดีจังค่ะ ชื่นชมในไอเดียดีๆ นะคะ
จะแวะมาใช้บริการบ่อยๆ นะคะ

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users