Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดไวรัส COVID-19 ของโรงงานอุตสาหกรรม ทำอย่างไรบ้าง

COVID-19 ไวรัส โคโรน่าไวรัส

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 bombom

bombom

Posted 02 March 2020 - 01:48 PM

มีบริษัทท่านใดทำมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดไวรัส COVID-19 เพื่อให้ลูกค้ามั่นใจว่าผลิตภัณฑ์ของเค้าจะไม่มีการปนเปื้อนไวรัสมั๊ยคะ

เพราะตอนนี้ที่ทำได้ก็คือในส่วนของการดูแลพนักงาน เช่น งดเดินทางไปประเทศกลุ่มเสี่ยง, วัดอุณหภูมิร่างกาย, เจลแอลกอฮอลฆ่าเชื้อ, การทำความสะอาดอุปกรณ์ เครื่องมือ, จัดเตรียมหน้ากากอนามัยให้พนักงาน เป็นต้น

จึงอยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ว่ามีจัดทำกันบ้างรึยัง จะรบกวนขอมาเป็นแนวบ้างค่ะ :) (เป็นกลุ่มบริษัท Automotive part ค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 02 March 2020 - 04:15 PM

ใช้โอโซนที่มีความเข้มข้นที่เหมาะสมมากพอ อบ Part ก่อนส่งมอบ  เพื่อไป Oxidized Residual Virus

#3 Mr.Joe

Mr.Joe

Premium Member

• Power Members

Posted 03 March 2020 - 10:17 AM

บังคับใช้มาตรการทั้งหมดกับบุคคลภายนอกด้วยครับ   อาจจะสอบถามการเดินทางไปต่างประเทศ หรือใกล้ชิดกับบุคคลที่เดินทาง

มีใครใช้ Lotus Notes บ้างมั้ย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

#4 wattachaidfd

wattachaidfd

Posted 03 March 2020 - 04:58 PM

ลองดูครับ ผมเขียนเป็นโรงงานอาหารนะครับ เผื่อประยุกต์ใช้ได้ครับ

#5 wattachaidfd

wattachaidfd

Posted 03 March 2020 - 04:59 PM

ลองประยุกต์ใช้ครับ  เผื่อใช้ได้ผมเขียนโรงงานอาหาร

Attached Files

#6 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 04 March 2020 - 03:11 PM

ลอง Apply เป็นของตัวเองครับ

Attached Thumbnails

• ประกาศโคโรน่าไวรัส กระทรวงสาธารณสุข.JPG

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#7 bombom

bombom

Posted 04 March 2020 - 04:07 PM

ใช้โอโซนที่มีความเข้มข้นที่เหมาะสมมากพอ อบ Part ก่อนส่งมอบ  เพื่อไป Oxidized Residual Virus

ขอบคุณมากค่ะ แต่น่าจะมีค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงพอสมควร :)

#8 bombom

bombom

Posted 04 March 2020 - 04:08 PM

ลองประยุกต์ใช้ครับ  เผื่อใช้ได้ผมเขียนโรงงานอาหาร

ขอบคุณมากๆ ค่ะที่แชร์ไว้ให้ แล้วจะลองเอามาปรับใช้ดูค่ะ :)

#9 bombom

bombom

Posted 04 March 2020 - 04:09 PM

ลอง Apply เป็นของตัวเองครับ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ จะไว้ใช้เป็นแหล่งอ้างอิงในการทำมาตรการค่ะ :)

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users