Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขึ้นทะเบียนสารเคมีอันตราย

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 Cofe

Cofe

Posted 02 September 2020 - 04:14 PM

ที่บริษัทมี ทินเนอร์ ชื่อทางการค้าคือ ทินเนอร์ 3A

ใน MSDS ระบุว่า มี Toluene เป็นส่วนผสม 68% ซึ่งเป็นสารเคมีอันตราย

และตัวอื่นๆที่ไม่ได้อยู่ในรายการสารเคมีอันตราย

สงสัยว่าต้องขอขึ้นทะเบียนสารเคมีอันตรายไหมครับผม เพราะมี Toluene เป็นส่วนประกอบด้วย

หรือขึ้นกับปริมาณที่ครองครองครับ

ที่บริษัทใช้ทินเนอร์ตัวนี้ล้างเครื่องมือที่ใช้ในการผลิตครับ

รบกวนด้วยครับผม  ขอบคุณครับ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 03 September 2020 - 11:15 AM

ที่บริษัทมี ทินเนอร์ ชื่อทางการค้าคือ ทินเนอร์ 3A

ใน MSDS ระบุว่า มี Toluene เป็นส่วนผสม 68% ซึ่งเป็นสารเคมีอันตราย

และตัวอื่นๆที่ไม่ได้อยู่ในรายการสารเคมีอันตราย

สงสัยว่าต้องขอขึ้นทะเบียนสารเคมีอันตรายไหมครับผม เพราะมี Toluene เป็นส่วนประกอบด้วย

หรือขึ้นกับปริมาณที่ครองครองครับ

ที่บริษัทใช้ทินเนอร์ตัวนี้ล้างเครื่องมือที่ใช้ในการผลิตครับ

รบกวนด้วยครับผม  ขอบคุณครับ

พิจารณาว่าเป็นวัตถุไวไฟครับซึ่งตามกฎหมายไม่ได้สนใจปริมาณ แต่สนใจว่าอยู่ในกลุ่มวัตถุอันตรายใช่หรือไม่ ถ้าใช่ต้องแจ้งการครอบครองใช้งานกับกรมครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users