Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การแก้ไข version ของ form Standard Operating Procedure (SOP)

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 sukanya_w

sukanya_w

Posted 17 November 2020 - 03:41 PM

รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ 

ทางบริษัทขึ้นเอกสาร SOP ( Standard Operating Procedure) ไว้โดยการขึ้นเป็น Form และกำหนด หน่วยงานไว้ในเอกสาร  

แต่จะมีการแก้ไข รหัสย่อบ้างแผนก ไม่ทราบว่า ถ้ามีการแก้ไข Up version Form แล้ว จะต้องแก้ไข SOP ใหม่ทุกฉบับในบริษัทไหมค่ะ

หรือว่า SOP ที่ขึ้นไปแล้วไม่ต้องแก้ไข สามารถใช้ทั้ง Form Version ใหม่และ Version Form Version เก่าด้วยกันได้ค่ะ 

#2 mbbrid

mbbrid

Premium Member

• Power Members

Posted 18 November 2020 - 09:41 AM

ต้องถามก่อนวา SOP  ทุกฉบับทีขึ้นไว้ เหมือนกันหมดไหมครับ   ถ้าเหมือนก็ต้องขอทำการแก้ไขให้เป็นปัจจุบันทั้งหมดครับ    ปกติแล้ว  from  จะทำเป้นเอกสารแนบ  เวลาแก้ไขจะแก้ง่ายไมกระทบเนื้อหาครับ

#3 moonseiso

moonseiso

Super Member

• Power Members

Posted 18 November 2020 - 10:01 AM

ถ้าแก้ตัวเนื้อหา ไม่ได้แก้ Format 

ปกติถ้าตัว Format ของ Form ไม่ได้แก้ไข จะไม่แก้ทั้งหมดนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users