Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอแชร์ แบบฟอร์ม Vendor Registration ค่ะ

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 Nattarer

Nattarer

Posted 04 February 2021 - 09:35 AM

อยากรบกวนพี่ๆ ISO ทุกท่าน  ขอแบบฟอร์ม   Vendor Registration ค่ะ

และอยากทราบว่า  นอกจากเอกสารเกี่ยวกับบริษัทของผู้ขายแล้ว

เราต้องขอเอกสารรับรองมาตรฐานอะไรบ้างคะ  เพื่อใช้ในการคัดเลือกผู้ขาย เพื่อให้ตรงกับมาตรฐาน ISO ค่ะ

เพราะโดยปกติแล้ว  ทางบริษัทจะคัดผู้ขายโดยเทียบจาก ราคา และความสามารถในการผลิต

ส่วนหัวข้ออื่นๆ เราควรเพิ่มในส่วนใดบ้างคะ?

ขอบคุณมากค่ะ

#2 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 February 2021 - 02:00 PM

เดาจากคำถาม น่าจะพึ่งเข้ามาดูแลเกี่ยวกับหน่วยงานจัดซื้อ หรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ

ถ้าคัดเลือกผู้ขายจาก ความสามารถในการผลิต แนะนำให้ไป Audit Supplier ดีกว่านะ เพราะมีหลายๆปัจจัยที่ต้องทบทวนน่ะ

ขอบคุณครับ

#3 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 February 2021 - 08:58 PM

อยากรบกวนพี่ๆ ISO ทุกท่าน  ขอแบบฟอร์ม   Vendor Registration ค่ะ

และอยากทราบว่า  นอกจากเอกสารเกี่ยวกับบริษัทของผู้ขายแล้ว

เราต้องขอเอกสารรับรองมาตรฐานอะไรบ้างคะ  เพื่อใช้ในการคัดเลือกผู้ขาย เพื่อให้ตรงกับมาตรฐาน ISO ค่ะ

เพราะโดยปกติแล้ว  ทางบริษัทจะคัดผู้ขายโดยเทียบจาก ราคา และความสามารถในการผลิต

ส่วนหัวข้ออื่นๆ เราควรเพิ่มในส่วนใดบ้างคะ?

แนบไฟล์ไม่ขึ้น รบกวนขอ Email หน่อย

ขอบคุณครับ

#4 Nattarer

Nattarer

Posted 03 March 2021 - 04:32 PM

แนบไฟล์ไม่ขึ้น รบกวนขอ Email หน่อย

ขอบคุณครับ

nattaree@outlook.co.th

#5 Nattarer

Nattarer

Posted 03 March 2021 - 04:34 PM

เดาจากคำถาม น่าจะพึ่งเข้ามาดูแลเกี่ยวกับหน่วยงานจัดซื้อ หรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ

ถ้าคัดเลือกผู้ขายจาก ความสามารถในการผลิต แนะนำให้ไป Audit Supplier ดีกว่านะ เพราะมีหลายๆปัจจัยที่ต้องทบทวนน่ะ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ค่ะ 

พอดีเพิ่งเข้ามาดูแลจัดซื้อ และทางลูกค้าเข้า audit พอดี

เค้าเลยอยากให้จัดระบบเอกสาร ให้ตรงกับระบบ ISO ค่ะ

ซึ่งเริ่มแรก  อยากให้เราทำเอกสารลงทะเบียน  vendor เพื่อการคัดกรองผู้ขายก่อน

ขอบคุณค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users