Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เรื่องการสอบเทียบเครื่อง Faro arm

• Please log in to reply
No replies to this topic

#1 chooriaka

chooriaka

Posted 10 June 2022 - 01:16 PM

สวัสดีค่ะ

ปกติสอบเที่ยบปีละ 1 ครั้งโดยจะมีการทำสัญญารับประกันพร้อมกับสอบเที่ยบปีละ 8xxxx แต่เนื่องจากทางบริษัทต้องการลด cost การสอบเทียบเลยจะมีการปรับระยะการสอบเทียบเป็น 2 ปีต่อ 1 ครั้งค่ะ (ค่าในใบ certificate ค่อนข้างดี ค่ายังอยู่ในเกณฑ์เดิมที่เคยสอบเทียบมา) โดยการสอบเทียบจะทำที่ Faro ค่ะ แต่ระหว่าง 2 ปีนี้ ทางเราอยากหาที่ทวนสอบเครื่องว่าเครื่องยังดีอยู่ เราอยากทราบว่า เครื่อง Faro arm มีที่ไหนรับทวนสอบหรือสอบเทียบได้อีกบ้าง โดยมีเงื่อนไขว่าราคาต้องไม่แรงเท่าของเดิมค่ะ

หรือมีวิธีที่สามารถทวนสอบเครื่องได้เองอย่างไร สามารถทวนสอบด้วย master ได้หรือไม่ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users