Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การใช้เครื่องตรวจจับโลหะ

การใช้เครื่องตรวจจับโลหะ

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 crepes

crepes

Posted 11 April 2023 - 03:41 PM

กรณีเครื่องมีการตรวจจับผลิตภัณฑ์ที่มีการปนเปื้อนฝพบสิ่งแปลกปลอม เครื่องหยุดการทำงาน  แล้วเราแยกผลิตภัณฑ์ชิ้นนั้นออก และมีการชี้บ่งสถานที่จัดเก็บและคัดแยกอย่างมีประสิทธิภาพแล้ว แล้วเราทำการตรวจเช็คประสิทธิภาพของเครื่องโดยเราใช้ test piece (ferrous, non-ferrous and stainless) วางบนผลิตภัณฑ์ ทำการทดสอบ สอบถามว่าผลิตภัณฑ์ 1 ชิ้น ต้องทดสอบกี่ครั้ง หรือต้องสุ่มผลิตภัณฑ์กี่ชิ้นมาทดสอบคะ และผลิตภัณฑ์ 1 ชิ้น เราต้องทดสอบกับtest piece ทุกขนาดใช่ไหมคะ รบกวนผู้รู้นะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ bua-klee_t@hotmail.com  / thongkron44@gmail.com

#2 Benjamin Lee

Benjamin Lee

Posted 11 April 2023 - 04:54 PM

ที่เคยทำมานะครับ, เป็นการ verify เครื่องกับตัวสินค้าที่ตั้งไว้ว่าทุกๆ 1-2 ชั่วโมงว่ายังทำงานปกติดีไหม ดังนั้นต้องทำกับ test piece ทุกขนาด/ชนิด บน-ล่าง ของสินค้า และตำแหน่งต่างๆ ของสินค้าเช่น หน้า หลัง ซ้าย ขวา และตรงกลางสินค้า

#3 crepes

crepes

Posted 12 April 2023 - 08:49 AM

ขอบคุณ คุณBenjamin Lee มากๆ ค่ะ ต้องกำหนดจำนวนสินค้าด้วยไหมคะว่าต้องกี่ชิ้นในทุกชั่วโมงค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ 

#4 konn

konn

Posted 22 April 2023 - 12:38 PM

ขออนุญาติ ตอบแทนพี่ ลี นะครับ //

จำนวนสินค้า ต้องกำหนด ครับ เพื่อเป็น STD หากกำหนด ไว้เยอะ หลายชิ้น ใน ผลิตภัณฑ์เดียวกัน ก็จะเหนื่อย ทำกันทั้งวัน / หากกำหนด ชิ้นเดียว ทุก  ๆ ช่วงเวลา ที่คิดว่าเสี่ยง ก็ เหนื่อยน้อย หน่อย / การกำหนด ทุก 1 ชั่วโมง หรือ จะกำหนด เช้า 1 รอบ บ่าย 1 รอบ ต้องชี้ให้เห็นว่า ทำไม ต้องถี่ เบอร์นั้น / 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users