Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

DAR คืออะไรครับ

• This topic is locked This topic is locked
10 replies to this topic

#1 นกไม่รู้

นกไม่รู้

Posted 22 June 2009 - 04:47 PM

สอบถามหน่อยครับท่านผู้รู้ครับ มาตรฐาน DAR คืออะไรครับ แล้วไว้ใช้อ้างอิงอะไร แล้วผมจะหาข้อมูลได้ที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ thankyou.gif

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 22 June 2009 - 04:53 PM

DAR = DOCUMENT ACTION REQUEST

ใบร้อขอดำเนินการทางด้านเอกสารครับ

เอกสารมาใหม่ แก้ไขเอกสาร ยกเลิก ต่างๆนนา

รายละเอียดอื่นๆ ก็แล้วแต่ บ. ที่ปรับใช้ครับ

เอกสารนี้นี้เป็นสูตรสำเร็จครับ ในการทำระบบ ISO

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 22 June 2009 - 04:58 PM

German Accreditation Council (DAR)

Deutschur Akkreditierungs Rat

เป็นหน่วยรับรองของ Germany ครับ

#4 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 22 June 2009 - 05:02 PM

QUOTE(Food Safety @ Jun 22 2009, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
German Accreditation Council (DAR)

Deutschur Akkreditierungs Rat

เป็นหน่วยรับรองของ Germany ครับ

ตอนแรกกะจะตอบแบบคุณtop แต่เห็นโพสของพี่ก็เลย...อืมมม

เป็นมาตรฐานเกี่ยวกับอะไรคะพี่ ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยค่ะ laugh.gif

#5 Food Safety

Food Safety

Posted 22 June 2009 - 05:07 PM

QUOTE(panisa.k @ Jun 22 2009, 05:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนแรกกะจะตอบแบบคุณtop แต่เห็นโพสของพี่ก็เลย...อืมมม

เป็นมาตรฐานเกี่ยวกับอะไรคะพี่ ขอความรู้เพิ่มเติมหน่อยค่ะ laugh.gif

เป็น Acceditation body ของ Germany ครับ ที่คอยกำกับดูแล CB ในประเทศ
เหมือนกับ NAC ในไทย ที่เป็น Accrediation bodyของประเทศไทย ครับ

#6 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 22 June 2009 - 05:12 PM

แบบนี้นี่เอง

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#7 นกไม่รู้

นกไม่รู้

Posted 23 June 2009 - 04:52 PM

ขอบคุณพี่ๆ มากครับ ผมหาข้อมูลเพิ่มแย้ว ตกลง DAR ก็เหมือน ISO, BS หรือมาตรฐานอื่นๆรึเปล่าครับ ไม่ได้จำเพาะเจาะจงด้านใดด้านนึง แค่เป็นของเยอรมัน แต่ไงไง ข้าน้อยขอคารวะหนึ่งจอก toyou.gif

#8 Food Safety

Food Safety

Posted 23 June 2009 - 07:26 PM

QUOTE(นกไม่รู้ @ Jun 23 2009, 04:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณพี่ๆ มากครับ ผมหาข้อมูลเพิ่มแย้ว ตกลง DAR ก็เหมือน ISO, BS หรือมาตรฐานอื่นๆรึเปล่าครับ ไม่ได้จำเพาะเจาะจงด้านใดด้านนึง แค่เป็นของเยอรมัน แต่ไงไง ข้าน้อยขอคารวะหนึ่งจอก toyou.gif

คือ DAR เป็นหน่วยงานรัฐ ที่ควบคุมเรื่องการมาตรฐานและ CB อ่ะครับ
เหมือน National Accreditation Council บ้านเราครับ

#9 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 24 June 2009 - 01:24 PM

QUOTE(Food Safety @ Jun 23 2009, 07:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือ DAR เป็นหน่วยงานรัฐ ที่ควบคุมเรื่องการมาตรฐานและ CB อ่ะครับ
เหมือน National Accreditation Council บ้านเราครับ

เป็นความรู้ใหม่ที่ไม่เคยรู้มาก่อน ข้าน้อยขอคารวะศิษพี่ 1 จอก laugh.gif laugh.gif laugh.gif
"

#10 Food Safety

Food Safety

Posted 24 June 2009 - 01:35 PM

QUOTE(มือใหม่ @ Jun 24 2009, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นความรู้ใหม่ที่ไม่เคยรู้มาก่อน ข้าน้อยขอคารวะศิษพี่ 1 จอก laugh.gif laugh.gif laugh.gif

ศิษย์น้อง มิต้องเกรงใจ...เชิญ..เชิญ

(ช่วงนี้ กระแส หนังจีนมาแรง) laugh.gif laugh.gif laugh.gif

#11 aumi

aumi

Supreme Member

• Power Members

Posted 24 June 2009 - 03:46 PM

ความรู้ใหม่ ๆ มาอีกแล้ว

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users