Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

หน้าที่ของ DCC ตอนที่ 1

• This topic is locked This topic is locked
44 replies to this topic

#41 kater

kater

Premium Member

• Power Members

Posted 24 November 2009 - 03:37 PM

เป็น DCC เหมือนกันคับ เฮ้ยยย งานหนักจริงๆๆ

มีอะไร add มาได้นะคะที่ kate_com4@hotmail.com

#42 Jeab-Jax

Jeab-Jax

Posted 23 August 2010 - 04:01 PM

รบกวนขอข้อสอบด้วยนะคะ พี่ ๆ พอดีเป็น DCC น้องใหม่น่ะค่ะ

jkitsana@hotmail.com

#43 Tanet

Tanet

Premium Member

• Power Members

Posted 04 October 2010 - 10:45 AM

โอ้วเยี่ยมยอด -บทความ-ครับรออ่าน บทต่อไปครับผม

#44 โมทาโร่

โมทาโร่

Super Member

Posted 04 October 2010 - 11:12 AM

QUOTE(DOC @ Jul 2 2009, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกใจอย่างแรง อย่างแรงค่ะ
เพราะเราเองก้เป็น DCC เหมือนกันเข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ

พิมพ์ procedure , work instruction , แจกจ่าย เก็บข้อมูล KPI , NC , CAR , PAR เก้บข้อมูลเพื่อส่งให้วิเคราะ แทบจะเคี้ยวให้ ก้อยังไม่ทำ , control เอกสาร ที่บริษัทมีหลายมาตรฐาน หลายบริษัทมี DCC คนเดียว ใครมีไรก้อโทรหา DCC ไม่เห็นโทรไปปรึกษา QMR เลย ส่วนความดีความชอบยกให้ QMR เขาหมดแหล่ะค่ะ
แถมเงินเดือนก้อขึ้นน้อยนิด เท่าตามด

แถม QMR ที่นี่ทำผิดไม่เป็น ทำถูกทุกเรื่องค่ะ ชี้ผิดเป็นถูกได้ ชี้นกเป็นไม้ แถมผู้บริหารก้อไม่เคยรู้เรื่องไรเรย อย่างให้มีระบบ มีมาตรฐาน แต่ไม่เคยใส่ใจ หวังแต่ผลกำไรอย่างเดียวดูแต่ตัวเลข

เฮ้อ....อัดอั้นมานาน

เหมือนกันเลย โดนใจมากๆๆ ทำทุกอย่างแทนQMR เลย

#45 โมทาโร่

โมทาโร่

Super Member

Posted 04 October 2010 - 11:12 AM

QUOTE(DOC @ Jul 2 2009, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกใจอย่างแรง อย่างแรงค่ะ
เพราะเราเองก้เป็น DCC เหมือนกันเข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ

พิมพ์ procedure , work instruction , แจกจ่าย เก็บข้อมูล KPI , NC , CAR , PAR เก้บข้อมูลเพื่อส่งให้วิเคราะ แทบจะเคี้ยวให้ ก้อยังไม่ทำ , control เอกสาร ที่บริษัทมีหลายมาตรฐาน หลายบริษัทมี DCC คนเดียว ใครมีไรก้อโทรหา DCC ไม่เห็นโทรไปปรึกษา QMR เลย ส่วนความดีความชอบยกให้ QMR เขาหมดแหล่ะค่ะ
แถมเงินเดือนก้อขึ้นน้อยนิด เท่าตามด

แถม QMR ที่นี่ทำผิดไม่เป็น ทำถูกทุกเรื่องค่ะ ชี้ผิดเป็นถูกได้ ชี้นกเป็นไม้ แถมผู้บริหารก้อไม่เคยรู้เรื่องไรเรย อย่างให้มีระบบ มีมาตรฐาน แต่ไม่เคยใส่ใจ หวังแต่ผลกำไรอย่างเดียวดูแต่ตัวเลข

เฮ้อ....อัดอั้นมานาน

เหมือนกันเลย โดนใจมากๆๆ ทำทุกอย่างแทนQMR เลย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users