Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

//กรุณาช่วย'เม้นท์// Procedure of ข้อเสนอแนะและการปรับปรุงกระบวนการทำงาน

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 02 September 2011 - 06:54 PM

พี่น้องเพื่อนสมาชิกที่เคารพเลิฟครับ

ทุกครั้งที่จอมโจรฯ ทำใหม่ หรือแก้ไข ระเบียบปฎิบัติก็มักจะเรียกความรู้สึกมั่นใจ
จากที่แห่งนี้ด้วยการเอา first draft มาแชร์เพื่อขอรับฟังความคิดเห็นจากพี่น้อง
แม้ว่า จะได้เม้นท์บ้างไม่ได้บ้าง แต่มันก็ทำให้รู้สึกอุ่นใจ และมั่นใจขึ้นอย่างไรบอกไม่ถูก

คราวนี้ก็เช่นกัน กำลังต้องปรับปรุงกิจกรรมข้อเสนอแนะกันครั้งใหญ่
จึงสร้างระบบข้อเสนอแนะนี้ขึ้น และขอแชร์ความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิก
ก่อนที่จะปรับปรุง และนำไปเสนอ ผู้ที่เกี่ยวข้อง

รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
จอมโจรฯ

Attached Files

"

#2 Suppadej

Suppadej

Posted 03 September 2011 - 10:33 AM

พี่ต้อม

ผมเป็นห่วงเรื่องที่จ่ายรางวัลเป็น เงิน ครับ

เพราะเงินรางวัลที่ได้ ไม่รู้ว่าพี่มีการตกลงในระเบียบการปฏิบัติฉบับอื่นไหมว่า จะกำหนดให้ใครเป็นผู้เสียภาษีกับเงินที่ได้ (จะให้บริษัทหรือพนักงานเป็นผู้เสียภาษี) เพราะอาจจะมีการถกเถียงกันในภายหลังได้ ถ้าไม่มีการตกลงกันให้เคลียร์กันก่อนตั้งแต่ต้นครับ โดยพี่น่าจะเขียนให้ชัดเจนลงไปใน Procedure นี้ว่าจะต้องปฏิบัติอย่างไรครับ (แต่ถ้าปกติบริษัทพี่มีระเบียบปฏิบัติที่เขียนชี้แจงชัดเจนเกี่ยวกับเรื่องการจ่ายภา
ษีของเงินรางวัลอยู่แล้ว ผมก็ไม่มี Comment อะไรต่อแล้วครับ อิอิ)

หมายเหตุ ถ้าพี่ไม่อยากปวดหัวกับเรื่องภาษี พี่น่าจะลองพิจารณาจ่ายรางวัลในรูปแบบอื่นเช่น Gift voucher แทนดูครับ

หรือพี่อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ http://www.rd.go.th/...sh/28871.0.html
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#3 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 04 September 2011 - 11:02 PM

QUOTE(Suppadej @ Sep 3 2011, 10:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ต้อม

ผมเป็นห่วงเรื่องที่จ่ายรางวัลเป็น เงิน ครับ

เพราะเงินรางวัลที่ได้ ไม่รู้ว่าพี่มีการตกลงในระเบียบการปฏิบัติฉบับอื่นไหมว่า จะกำหนดให้ใครเป็นผู้เสียภาษีกับเงินที่ได้ (จะให้บริษัทหรือพนักงานเป็นผู้เสียภาษี) เพราะอาจจะมีการถกเถียงกันในภายหลังได้ ถ้าไม่มีการตกลงกันให้เคลียร์กันก่อนตั้งแต่ต้นครับ โดยพี่น่าจะเขียนให้ชัดเจนลงไปใน Procedure นี้ว่าจะต้องปฏิบัติอย่างไรครับ (แต่ถ้าปกติบริษัทพี่มีระเบียบปฏิบัติที่เขียนชี้แจงชัดเจนเกี่ยวกับเรื่องการจ่ายภา
ษีของเงินรางวัลอยู่แล้ว ผมก็ไม่มี Comment อะไรต่อแล้วครับ อิอิ)

หมายเหตุ ถ้าพี่ไม่อยากปวดหัวกับเรื่องภาษี พี่น่าจะลองพิจารณาจ่ายรางวัลในรูปแบบอื่นเช่น Gift voucher แทนดูครับ

หรือพี่อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่ http://www.rd.go.th/...sh/28871.0.html

ขอบคุณสำหรับเม้นท์นะโจ้ ปกติเราก็จ่ายเป็นเงินกันอยู่แล้วน่ะ
เรื่องภาษีมันเป็นเรื่องจิ๊บๆ ครับ
"

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users