Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ออกใบ CAR แล้วไม่ยอดตามปิดกันเลย

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 kiwi

kiwi

Super Member

• Power Members

Posted 17 July 2009 - 02:49 PM

เนื่องจากว่า DCC ต้องติดตามผู้ออกใบ CAR ทั้งหลายๆ ท่าน ปรากฎว่า
แต่ละท่าน ออกแล้ว ไม่ยอมตามปิดให้เลย
ตอนนี้ค้างอยู่เยอะมาก (QMR ไม่มีเวลาว่างให้เลย ให้ DCC จัดการไปเองก่อน)
มีแต่ท่านๆ บ่นกัน ว่า " เกลียดจังเลย ISO เนี้ยะ ยกเลิกไปเลยได้ไหมเนี่ยะ "
โอ๊ย เราคนทำระบบ ฟังดูแล้ว อยากจะร้องไห้เลย เฮ่อ !! ท้อแท้เหลือเกิน

ไม่ทราบว่าท่านใดพอมีประสบการณ์แบบนี้หรือไม่ พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 17 July 2009 - 03:18 PM

QUOTE(kiwi @ Jul 17 2009, 02:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องจากว่า DCC ต้องติดตามผู้ออกใบ CAR ทั้งหลายๆ ท่าน ปรากฎว่า
แต่ละท่าน ออกแล้ว ไม่ยอมตามปิดให้เลย
ตอนนี้ค้างอยู่เยอะมาก (QMR ไม่มีเวลาว่างให้เลย ให้ DCC จัดการไปเองก่อน)
มีแต่ท่านๆ บ่นกัน ว่า " เกลียดจังเลย ISO เนี้ยะ ยกเลิกไปเลยได้ไหมเนี่ยะ "
โอ๊ย เราคนทำระบบ ฟังดูแล้ว อยากจะร้องไห้เลย เฮ่อ !! ท้อแท้เหลือเกิน

ไม่ทราบว่าท่านใดพอมีประสบการณ์แบบนี้หรือไม่ พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างค่ะ

อันนี้ก้อตอบมาเยอะแล้วมาตรการแข็งก้อแนะนำไปแล้ว เอาอย่างนี้ดีไหมครับองค์กรพอจะสร้างทีมที่ทำหน้าที่ช่วยแก้ไขงานคุณภาพขององค์กรได้
ไหม โดยเอาจากทุกหน่วยงานมานั่งเป็นคนทำงาน แล้วเอาปัญหา CAR มาเข้าที่ประชุมช่วยกันคิดวิธีการแก้ไข แล้วสรุปเป็นมาตรการ ส่วนคนที่ได้รับไปก้อควรเอาไปแก้ไขตามที่ีประชุมและติดตามการแก้ไขในที่ประชุมทุกครั
้งไปเรื่อยๆๆ จนกว่าจะปิดได้ ขอผมมาทางแนวนี้แหระ ควบคู่ไปกับการเก็บเงินค่า CAR ค้างการแก้ไข smiley-signs003.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 DC ตัวน้อย

DC ตัวน้อย

Premium Member

• Power Members

Posted 22 July 2009 - 02:41 PM

เมื่อก่อนอยู่ที่บริษัทเก่าเราก็เป็นปัญหาเดียวกันเลยแต่เราก็ทำเองนะถ้าเขาไม่ตามปิ
ดให้เพื่อลด CAR ให้เหลือน้อยลงโดยที่อันไหนเราสามารถเข้าไปปิดได้ก็ทำแต่อันไหนที่เกินกำลังความสามา
รถก็ต้องพึ่งพวกเขานั่นแหระอันนี้เอามาแชร์นะคะเราใช้วิธีการด้งนี้
1. หาข้อมูลเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดขึ้น
2. ติดตามผลการดำเนินงานที่เขาเขียนแก้ไว้
3. ให้เขากำหนดคนที่สามารถดำเนินการแทนในการปิดCAR
4. ประสานงานกับหน่วยงานที่ได้รับ CAR
5. ทวนสอบCar หากดำเนินการเรียบร้อยทำการปิดเสนอให้ QMR
น่าจะพอเปนแนวทางนะคะหรือว่าไร้สาระไม่รู้ลองทำดูแล้วกันทุกวันนี้สบายใจมากมายเลยค่
ะที่ทำงานใหม่ไม่ค่อยมี CAR และมีทีมทำงานที่ช่วยเหลือกันค่ะ สู้ๆๆๆต่อไปนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะจากคนหัวอกเดียวกัน rolleyes.gif anigif10.gif anigif10.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users