Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ สถาบันที่ออกใบ certificaion ครับ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 SuNTorN

SuNTorN

Super Member

Posted 27 July 2009 - 12:15 PM

รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำ เกี่ยวกับ สถาบันที่ออกใบ certificaion ISO9001 ครับ ว่ามีสถาบันใดบ้าง อุตสาหกรรมเป็นประเภท ผลิต cable&hardness ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

po_soon@hotmail.com

#2 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

• Super Power Members

Posted 31 July 2009 - 02:59 PM

ISO 9001 เวอร์ชั่นไหนหรือครับ 2000 หรือ 2008 Certified Body ทุกเจ้าที่ตรวจ ISO 9001 ได้ก็ออกใบ Certificate ให้ได้แหละครับ แต่ถ้าเป็น มอก.ก็ต้องให้ สมอ.เป็นผู้ออกครับ
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#3 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 08 September 2009 - 05:59 PM

ขอตอบทางเมล์นะครับเดี๋ยวจะเสียมารยาท

toyou.gif toyou.gif toyou.gif

#4 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 September 2009 - 08:35 PM

hardness หรือ Harness ครับ
น่าจะ Harness น่ะ เพราะเห็นมาคู่กับ Cable
ถ้าจะรับรองระบบบริหารคุณภาพ CB มีให้เลือกเยอะครับ
ลองดูว่าลูกค้ารายหลักๆของบริษัทเขาใช้บริการเจ้าไหนอยู่ ก็พยายามตามๆเขาไปครับ จะได้ถือตำราเล่มเดียวกัน เวลาลูกค้าเขามา Audit เรา เราจะได้ไม่ลำบากมากนัก
ลองดูครับ แนวทางการเลือก CB มีข้อมูลแล้วน่ะ ในนี้แหละ เห็นคุยกันไปหลายครั้งแล้วครับ ลองหาดูเพิ่มเติมได้ ขอให้โชคดีครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users