Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอคำแนะนำการ Review และ Approve เอกสารบันทึกคุณภาพในระบบ

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 pro

pro

Super Member

Posted 30 July 2009 - 09:00 PM

กรณีฟอร์มบันทึกการตรวจเช็คระหว่างกระบวนการของ qc ซึ่งเป็น daily check sheet qc ซึ่งระบุในส่วนล่างสุดของฟอร์ม มีช่องให้ QC supervisor เซ็นreview และมีช่องให้ QC manager เซ็น approve ซึ่งฟอร์มดังกล่าวได้ลงทะเบียนแล้ว หากต้องการ set งานใหม่ให้ qc supervisor เซ็น approve เอกสาร check sheet qc แทนเลย โดยไม่ต้องให้ manager เซ็น approve ได้หรือไม่ กรณีนี้เซ็นเพียงช่อง approve อย่างเดียว เว้นช่อง review ไว้ ได้หรือไม่แนะนำด้วยนะค่ะ หรือต้องให้ qc sup. เซ็นทั้ง 2 ช่อง โดยในช่อง Manager ต้องเซ็นชื่อแทนด้วยหรือไม่ และเคยถูก comment ของประมง ซึ่งมาตรวจ HACCP ว่าform ไม่มีการลงวันที่กำกับด้วย

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ลักษณะช่องเซ็นชื่อเป็นดังนี้

..............(1)............... ; .....................(2)................ ; .................(3).................
Review by production chief/sup. ; Review by qc supervisor ; Approved by QC Manager

ถ้าระบุอย่างนี้แล้วจะทำอย่างไรดี จะถูก comment อีกหรือไม่ว่าไม่ได้เซ็นทุกช่อง และเหตุผลสำคัญคือฟอร์มลงทะเบียนแล้ว โรเนียวเป็นจำนวนมากแล้วด้วย อยาก clear ตรงนี้ก่อนแล้วจะทยอยแก้ไขฟอร์ม
แนะนำด้วยนะค่ะ
ท่านผู้รู้
ขอบคุณค่ะ

#2 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Super Power Members
  • Interests:-

Posted 30 July 2009 - 11:48 PM

คุ้้นๆ ว่ามีคนถามไปแล้วเมื่อไม่นานนี้เองนะคะ แล้วก็มีคำตอบแล้วด้วยนะคะ
ถ้าเจอกระทู้นั้นจะลงลิ้งให้ดูค่ะ

ข้อกำหนดไม่ได้บังคับเรื่องใครต้องเป็นคนเซ็น Check sheet นะคะ ประยุกต์ใช้ตามสะดวก

HACCP หรือระบบไหนก็ควรเขียนวันที่กำกับค่ะ แต่ข้อกำหนดก็ไม่ได้บอกอีกนั่นแระค่ะ

ลองเอาเอกสารมาลงให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ อยากเห็นจังค่ะ
ทำไมมี Review เยอะจัง แ้ล้วคนทำเซ็นตรงไหนค่ะ

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 31 July 2009 - 05:59 AM

QUOTE(tik815 @ Jul 30 2009, 11:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุ้้นๆ ว่ามีคนถามไปแล้วเมื่อไม่นานนี้เองนะคะ แล้วก็มีคำตอบแล้วด้วยนะคะ
ถ้าเจอกระทู้นั้นจะลงลิ้งให้ดูค่ะ

ข้อกำหนดไม่ได้บังคับเรื่องใครต้องเป็นคนเซ็น Check sheet นะคะ ประยุกต์ใช้ตามสะดวก

HACCP หรือระบบไหนก็ควรเขียนวันที่กำกับค่ะ แต่ข้อกำหนดก็ไม่ได้บอกอีกนั่นแระค่ะ

ลองเอาเอกสารมาลงให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ อยากเห็นจังค่ะ
ทำไมมี Review เยอะจัง แ้ล้วคนทำเซ็นตรงไหนค่ะ

ใช่ครับติ๊ก ผมว่ากระทู้นี่เพิ่งคุยกันไปไม่นานน่ะ และถ้าจำไม่ผิด
ผมคิดว่าผมก็มีส่วนร่วมในการได้ให้แนวทางไปแล้วเหมือนกัน ว่าจะหาทางออกอย่างไรได้บ้าง
ลอง search หาดูน่ะครับ เพราะว่าตอบไปยาวเหมือนกัน

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 31 July 2009 - 07:18 AM

คำตอบอยู่ในนี้เลย

http://www.isothai.c...?showtopic=2562

เจ้าของกระทู้ที่ถามก็คือ คน คนเดียวกัน smiley-angry017.gif smiley-angry017.gif smiley-angry017.gif smiley-eatdrink020.gif

งง อ่ะ

ถ้าอ่านดูใน ลิงค์แล้ว ยังไม่ค่อยเข้าใจ โทรมาคุยกับพี่ได้นะครับ 086-9906087 อนุสรณ์ smiley-computer005.gif

#5 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 31 July 2009 - 08:16 AM

QUOTE(Food Safety @ Jul 31 2009, 07:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คำตอบอยู่ในนี้เลย

http://www.isothai.c...?showtopic=2562

เจ้าของกระทู้ที่ถามก็คือ คน คนเดียวกัน smiley-angry017.gif smiley-angry017.gif smiley-angry017.gif smiley-eatdrink020.gif

งง อ่ะ

ถ้าอ่านดูใน ลิงค์แล้ว ยังไม่ค่อยเข้าใจ โทรมาคุยกับพี่ได้นะครับ 086-9906087 อนุสรณ์ smiley-computer005.gif

อืม...ใช่คนเดียวกับที่ mail ไปคุยกับติ๊กด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจค่ะ

ถ้าใช่ ลองไปศึกษาข้อกำหนดดูก่อนนะคะ
ไม่เข้าใจตรงไหนแล้วค่ะโพสถามค่ะ
เดี๋ยวพี่ Food ตอบให้ (อิอิ กำ)
ส่วนติ๊กเองจะรอเก็บข้อมูลค่ะ หุหุ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users