Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ชวนชาว ISOTHAI ปลูกป่าลดโลกร้อน

• This topic is locked This topic is locked
44 replies to this topic

#1 chutter1026 @chonburi city

chutter1026 @chonburi city

Supreme Member

• Power Members

Posted 17 August 2009 - 12:39 PM

วันนี้มีเป้าหมายด้านสิ่งแวดล้อม เวอร์ชั่น ลดโลกร้อนมาให้ครับ
สำหรับ เพื่อนๆ บริษัทในชลบุรี หากมีโครงการปลูกป่า ตามเป้าหมาย หรือ กิจกรรมปลูกป่า
จะยินดีมากหากว่า จะคุยกัน เพราะว่า ตอนนี้ที่บริษัท กำลังเริ่มทำแผนปลูกป่าตามเป้าหมายครับผม
กิจกรรมดีดีอย่างนี้ อยากให้มีส่วนร่วมกันหลายๆ บริษัท คนเยอะๆ สนุกดีครับ
หรือ ท่านใด เสนอเป็นเจ้าภาพก็ดีนะครับ

Attached Files

"Focut to Basic"
By chutter1026
chat1026@gmail.com

#2 SL4

SL4

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 17 August 2009 - 03:48 PM

ผมว่าน่าจะจัด ISOThai ไปปลูกป่าน้ะ (ป่าธรรมดาหรือป่าชายเลนครับ??)
--Learning from mistaken--

#3 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 17 August 2009 - 04:29 PM

เก็บข้อมูล
ขอบคุณค่ะ

ปล. เห็นด้วยกับคุณ SL4 (ปล.อีกทียังงอนอยู่ อิอิ)

#4 chutter1026 @chonburi city

Posted 17 August 2009 - 04:36 PM

QUOTE(SL4 @ Aug 17 2009, 03:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าน่าจะจัด ISOThai ไปปลูกป่าน้ะ (ป่าธรรมดาหรือป่าชายเลนครับ??)

รอคำนี้แหละครับ
คุณ SL4 เดียวผมติดต่อพี่ ท๊อป เป็นหัวเรือให้ดีไหม

#5 SL4

SL4

Posted 18 August 2009 - 07:47 AM

QUOTE(banbung (chonburi) @ Aug 17 2009, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รอคำนี้แหละครับ
คุณ SL4 เดียวผมติดต่อพี่ ท๊อป เป็นหัวเรือให้ดีไหม

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับคุณบ้านบึง

QUOTE(tik815)
ปล. เห็นด้วยกับคุณ SL4 (ปล.อีกทียังงอนอยู่ อิอิ)

คุณติ๊กเลิกงอนได้แล้วครับ ไว้ meeting อีกทีเมื่อไหร่ จะถ่ายภาพให้เนียนเลย แต่ว่าทำหน้าเด้งๆไว้หล่ะกัน....

--------------------------------------------------------
เรื่องการปูกป่า ผมลอง serch ดู สำหรับโครงการปลูกป่า(ชายเลน) ถ้ามีไกล้ๆก็ ชลบุรี อ.สัดหีบ (ไม่รู้ว่าปลูกตรงไหนของสัตหีบ) ตามลิ้งด้านล่างก็น่าสนใจดี
http://www.volunteer...t.org/event/811
(แต่ทำไม ราคาค่าปลูกป่าตัวหัวแพงจัง)

+++++++------++++++++

ต้องให้คุณ top จ้าวถิ่นติดต่อดูครับ ผมว่า ISOThai.com สนใจเพียบ..(ผมสมัครคนแรก)

Attached Images

#6 Yakuza

Yakuza

Posted 18 August 2009 - 08:39 AM

ขอบคุณค่าสำหรับ
ข้อมูลที่นำมาแบ่งปัน
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 18 August 2009 - 09:18 AM

QUOTE(SL4 @ Aug 18 2009, 07:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับคุณบ้านบึง

คุณติ๊กเลิกงอนได้แล้วครับ ไว้ meeting อีกทีเมื่อไหร่ จะถ่ายภาพให้เนียนเลย แต่ว่าทำหน้าเด้งๆไว้หล่ะกัน....

--------------------------------------------------------
เรื่องการปูกป่า ผมลอง serch ดู สำหรับโครงการปลูกป่า(ชายเลน) ถ้ามีไกล้ๆก็ ชลบุรี อ.สัดหีบ (ไม่รู้ว่าปลูกตรงไหนของสัตหีบ) ตามลิ้งด้านล่างก็น่าสนใจดี
http://www.volunteer...t.org/event/811
(แต่ทำไม ราคาค่าปลูกป่าตัวหัวแพงจัง)

+++++++------++++++++

ต้องให้คุณ top จ้าวถิ่นติดต่อดูครับ ผมว่า ISOThai.com สนใจเพียบ..(ผมสมัครคนแรก)

งานเข้าแล้วววววววววววววววววววว

อยากไปกันจริงๆ จะไปกันสักกี่คนละเนีย บ.เคยจัดไปปลุกครั้งนึงที่ ต. คลองตำหลุ อ.เมือง จ.ชลบุรี (หน้านิคมอมตะ)

ถ้าอยากไปก็ลองดูครับ รายละเอียดเดียวจะถามให้อีกทีนะ ตอนนี้พี่ดูแล 14000 เขาจัด

บรรยากาศประมาณนี้ครับ

กล่าวเปิดงานครับ

ถ่ายรูปร่วมกับชาวบ้าน

การเดินทางครับ สภาพแบบนี้เลย ลุยๆๆ สะพานไม้ สะพานแบบนี้เยอะครับ

ปลุกบนบกนะครับ อันนี้ก็ไม่เข้าใจ คิดว่าจะเป็นเลนซะอีก คงจะมีน้ำขึ้น น้ำลง

ติดป้ายซะหน่อย

คนนี้ตากล้องประจำบริษัท 555 ผมเองหละ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#8 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 18 August 2009 - 01:23 PM

หายกันหมดเลย -*-

ขอมูลเพิ่มเติม

ตอนนั้นสะพานไม่ค่อย เลยบริจาค ช่วยทำสะพานไปครับ

เอ ......ทำไมกระทู้นี้ตอบไม่ได้แล้วอ่ะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#9 นุกูล

นุกูล

Posted 18 August 2009 - 02:12 PM

เป็นกิจกรรมที่น่ารักมากครับ เยี่ยมมากๆ
ถ้า isothai จะทำกิจกรรมแบบนี้กันบ้าง ก็จะขอร่วมด้วยและจะขอช่วยอีกแรงครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#10 chutter1026 @chonburi city

Posted 18 August 2009 - 02:28 PM

ขออนุญาตินำรูปไปเสนอฝ่ายบริหารนะครับ
สร้างสรรค์มากครับพี่ ท๊อป
ว่าแต่ สงสัย Cost จะเยอะ
เดียวรอเจ้านายตัดสินใจอีกครั้งนะครับ

#11 SL4

SL4

Posted 18 August 2009 - 05:08 PM

ผมร่วมด้วยครับ.....
เอ.......แต่ทำไม feedback น้อยจัง... sad.gif

#12 chutter1026 @chonburi city

Posted 18 August 2009 - 05:18 PM

งั้นเปลี่ยนชื่อ กระทู้ ใหม่ดีกว่าเนอะ

#13 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 18 August 2009 - 07:14 PM

ยกมือไปด้วยนะคะ แต่จ๋าขอหน่อยได้ไหม๊ค่ะว่าเป็นวันอาทิตย์
สู้ตายเลย ดำไม่ว่า ฝ้าไม่กลัว สู้ๆ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#14 นุกูล

นุกูล

Posted 18 August 2009 - 08:02 PM

QUOTE((( เอ )) @ Aug 18 2009, 07:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยกมือไปด้วยนะคะ แต่จ๋าขอหน่อยได้ไหม๊ค่ะว่าเป็นวันอาทิตย์
สู้ตายเลย ดำไม่ว่า ฝ้าไม่กลัว สู้ๆ

รุ่นนี้ มันก็น่าจะข้ามผ่านเส้นกลัวมานานแล้วน่ะ hahaha
ล้อเล่นน่ะจ๊ะ

ดีมากครับ เอ ชวนเพื่อนๆอีกน่ะ แล้วอย่าลืมชวนสาวเบียร์ช้างด้วยล่ะ (ออยล์ เบียร์ช้าง)

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#15 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 19 August 2009 - 10:10 AM

QUOTE(นุกูล @ Aug 18 2009, 08:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รุ่นนี้ มันก็น่าจะข้ามผ่านเส้นกลัวมานานแล้วน่ะ hahaha
ล้อเล่นน่ะจ๊ะ

ดีมากครับ เอ ชวนเพื่อนๆอีกน่ะ แล้วอย่าลืมชวนสาวเบียร์ช้างด้วยล่ะ (ออยล์ เบียร์ช้าง)

ชวนเพื่อนๆทุกคนนะคะ กิจกรรมดีๆอย่างนี้หน้าสนมากๆนะคะ หากเพื่อนร่วมใจกันเยอะกิจกรรมนี้น่าจะเกิดได้นะคะ จบจากปลูกป่าแล้วเราไปขี่เรือกล้วยกัน 555

ออยล์ เบียร์ช้างมีคนเขาคิดถึงจ๊ะ มายกมือให้ไวเลย

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#16 SL4

SL4

Posted 19 August 2009 - 11:40 AM

คุณออยชอบกินเบียร์ช้างหรือครับ??? หรือว่ากินกับ อ.นุกูลกับคุณ เอ....

ผมว่าคงต้องรบกวน อ.ภูเบนทร์ย้ายกระทู้ไปที่ สังคมชาวไอเอสโอ แล้วหล่ะ.... น่าจะรวบรวมสมาชิกได้มากขึ้น

ตกลงใครเป็นประธาน คุณ TOP หรือคุณ Banbung???

#17 SL4

SL4

Posted 19 August 2009 - 06:08 PM

กระทู้คุณ banbung ตกไวจัง .... มาช่วย up ให้ครับ

#18 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 August 2009 - 07:23 PM

ก็ไม่มีึคนสนใจ มีแต่เข้ามาดูๆๆแล้วก็ไป

ก็ตกไวแบบนี้หละครับ อนิจา อนิจัง .........

#19 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 20 August 2009 - 09:06 AM

ย้ายมาให้แล้วนะครับ

ผมก็คิดๆ ไว้ว่า นอกเหนือจาก meet & greet เราอาจมีกิจกรรมร่วมกันเพื่อสังคม แต่รูปแบบยังไม่ได้ข้อสรุป

จริงๆ โครงการนี้ก็ดีนะครับ ลองปล่อยกระทู้นี้ไว้ ดูฟีดแบ็คสักพักก่อนก็ดี

ลองช่วยหาข้อมูลมาแปะไว้ก็ดีครับ เช่นราคา ค่าใช้จ่าย หรือเงื่อนไขต่างๆ พอให้สมาชิกเห็นภาพ

#20 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 20 August 2009 - 01:06 PM

เป็นโครงการที่ดีมากเลยค่ะ หากมีโอกาสขอไปด้วยคนนะค่ะ laugh.gif
อยากทำประโยชน์เพื่อสังคมกะเค้าบ้าง ว่าแต่ที่บางขุนเทียนเค้าให้ปลูกมัยค่ะ
ตอนนี้ชาวบ้านเค้าเดือดร้อนกันมาก น้ำทะเลเอาพิ้นที่ของพวกเขาไปเกือบหมดละ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users