Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ช่วยด้วยค่ะ เรื่องข้อร้องเรียนลูกค้า

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 mayamy

mayamy

Posted 03 September 2009 - 02:28 PM

อยากได้ตัวอย่างวิธีการเก็บข้อร้องเรียนลูกค้าเพื่อนำมาประเมิน ให้ข้อร้องเรียนลูกค้า = 0 คิดกันยังไงคะเปรียบเทียบกับไร หรือควรจะเป็น % ดี
ถ้ามีตัวอย่างส่งทางเมล์จะดีมากเลยค่ะ
maymay_pp@hotmail.com

#2 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 03 September 2009 - 02:52 PM

QUOTE(mayamy @ Sep 3 2009, 02:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากได้ตัวอย่างวิธีการเก็บข้อร้องเรียนลูกค้าเพื่อนำมาประเมิน ให้ข้อร้องเรียนลูกค้า = 0 คิดกันยังไงคะเปรียบเทียบกับไร หรือควรจะเป็น % ดี
ถ้ามีตัวอย่างส่งทางเมล์จะดีมากเลยค่ะ
maymay_pp@hotmail.com

ขออนุญาตแชร์ความคิดเห็นครับ
เกี่ยวกับเรื่องข้อร้องเรียนจากลูกค้าที่ผมเห็นส่วนมากจะกำหนดเป้าหมายไว้ที่ 0 คือต้องไม่ให้มีข้อร้องเรียนจากลูกค้าเลย
สำหรับการmonitorและการประเมิณก็นับจำนวนครั้งตามที่ลูกค้าร้องเรียนมาเลยครับ ง่ายดี

ส่วนที่ประเมินกันเป็น%ผมยังไม่เคยเห็นครับ

Oooo

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 03 September 2009 - 02:56 PM

QUOTE(Kreetha @ Sep 3 2009, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขออนุญาตแชร์ความคิดเห็นครับ
เกี่ยวกับเรื่องข้อร้องเรียนจากลูกค้าที่ผมเห็นส่วนมากจะกำหนดเป้าหมายไว้ที่ 0 คือต้องไม่ให้มีข้อร้องเรียนจากลูกค้าเลย
สำหรับการmonitorและการประเมิณก็นับจำนวนครั้งตามที่ลูกค้าร้องเรียนมาเลยครับ ง่ายดี

ส่วนที่ประเมินกันเป็น%ผมยังไม่เคยเห็นครับ

ของผมก็เหมือนพี่กีหละครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#4 mayamy

mayamy

Posted 03 September 2009 - 03:58 PM

ขอบคุณนะคะที่แชร์ให้ฟังคะ

#5 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

Posted 03 September 2009 - 04:42 PM

ให้คำนิยาม กับ คำว่า ข้อร้องเรียนเป็น 0 หน่อยดีไหม ไม่แน่ใจว่า จอมโจรฯ จะทำตัวเป็น น้องชายศรีธนญชัยหรือเปล่านะครับ

ข้อร้องเรียนเป็น 0 ที่จอมโจรฯ ตีความ อาจหมายถึง โบ๋เบ๋ๆ ไม่มีข้อร้องเรียนเกิดขึ้นเลย หรือ
มีข้อร้องเรียนเกิดขึ้น และเมื่อได้แก้ไขจนลูกค้าพอใจ และให้การยอมรับแล้ว ก็จะนับเสมือนว่า ในขณะนั้นไม่มีข้อร้องเรียนเกิดขึ้น
"

#6 shiho

shiho

Premium Member

• Power Members

Posted 03 September 2009 - 04:51 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Sep 3 2009, 04:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ให้คำนิยาม กับ คำว่า ข้อร้องเรียนเป็น 0 หน่อยดีไหม ไม่แน่ใจว่า จอมโจรฯ จะทำตัวเป็น น้องชายศรีธนญชัยหรือเปล่านะครับ

ข้อร้องเรียนเป็น 0 ที่จอมโจรฯ ตีความ อาจหมายถึง โบ๋เบ๋ๆ ไม่มีข้อร้องเรียนเกิดขึ้นเลย หรือ
มีข้อร้องเรียนเกิดขึ้น และเมื่อได้แก้ไขจนลูกค้าพอใจ และให้การยอมรับแล้ว ก็จะนับเสมือนว่า ในขณะนั้นไม่มีข้อร้องเรียนเกิดขึ้น

ของผมนับที่ไม่เกิดขึ้นเลยครับ
ถ้าเกิดแล้วมีการแก้ไขจนลูกค้ายอมรับ ก็ยังนับว่าเกิดครับ

#7 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 03 September 2009 - 04:56 PM

ลองคำนวณเป็น ppm ซิครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users