Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตรายางในการควบคุมเอกสาร

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 07 September 2009 - 08:39 AM

มีบริษัทไหน ไม่ใช้บ้างครับ
จริงๆ ดูตามข้อกำหนด แล้วก็ไม่ได้บอกว่า ต้องจัดทำตรายางเลย

แต่เท่าที่เห็นๆมา ก็มีการใช้ตรายางกันแทบทั้งนั้น

บริษัทใครไม่ใช้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

#2 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 07 September 2009 - 09:11 AM

ข้อกำหนดไม่ได้บอกว่าต้องใช้ตรายางหรอกค่ะ ฉะนั้น หากคุณมีวิธีการที่จะชี้บ่งเอกสารควบคุมได้ดีกว่าการใช้ตรายางก็สามารถทำได้
แต่ต้องมั่นใจว่าสิ่งนั้นมีประสิทธิภาพพอที่จะสนับสนุนกิจกรรมควบคุมเอกสารของคุณได้
อย่างมีประสิทธิภาพด้วยนะคะ

ส่วนติ๊กเองยังคงมั่นใจในการใช้ตรายางค่ะ

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 07 September 2009 - 09:42 AM

ไม่ใช้ตราก็ได้ อย่างอื่นก็ได้

สีของกระดาษ

หมึกพิมพ์ แต่แตกต่างปกติ

อื่นๆจำไม่ได้ล่ะ ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องนี้ไปสักระยะ มีคนมาแชร์เติมเลย ลองหาดูนะครับ คุณรอง

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#4 o-ple

o-ple

Hornor Member

Posted 15 September 2010 - 10:51 AM

มีวิธีอื่นอีกไหมคะ ....

(แล้วก็สงสัยต่อไปอีกว่า ถ้าเป็น ISO ประเทศอื่นใช้วิธีไหนกัน) dry.gif

#5 iso_man

iso_man

Posted 15 September 2010 - 10:55 AM

ก็เขียนเอาไงละจ๊ะน้องเปิ้ล แต่ที่เขาตรายางเพราะว่ามันสะดวก ใช้งานง่าย คงทนพอสมควร อ่านได้ชัดเจน ถ้าเป็นฝั่งแอฟฟาริกา อาจใช้แท่นถ่านแสตมป์ได้นะอิอิ

QUOTE(o-ple @ Sep 15 2010, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีวิธีอื่นอีกไหมคะ ....

(แล้วก็สงสัยต่อไปอีกว่า ถ้าเป็น ISO ประเทศอื่นใช้วิธีไหนกัน) dry.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 นุกูล

นุกูล

Posted 15 September 2010 - 11:27 AM

QUOTE(berseak1 @ Sep 7 2009, 08:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีบริษัทไหน ไม่ใช้บ้างครับ
จริงๆ ดูตามข้อกำหนด แล้วก็ไม่ได้บอกว่า ต้องจัดทำตรายางเลย

แต่เท่าที่เห็นๆมา ก็มีการใช้ตรายางกันแทบทั้งนั้น

บริษัทใครไม่ใช้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

เคยใช้อยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ ชั่งกิโลขายไปแล้วครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users