Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เล่าสู่กันฟัง ระบบก็สนุกดี

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 cross

cross

Posted 08 September 2009 - 12:54 PM

สวัสดีอีกครั้งครับ

จากที่เข้ามาทักทายกันไปแล้ว

ก็เลยขอเล่าเรื่องหนักใจ อันเป็นสิ่งที่พบเจอทุกครั้งที่สร้างระบบ ( ทำมา 4 ครั้ง ตั้งแต่อยากรู้ อ่านรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง จนบัดนี้ ก็ยังไม่รู้อยู่ดี smiley-signs028.gif ) แต่มันก็คือความสนุกและความท้าทาย ที่ไม่ซ้ำแบบกันจริง ๆ

1. วัฒนธรรมองค์กร
2. ผู้ร่วมงานใหม่
3. สิ่งที่เจ้าของคาดหวัง แต่เหนืออื่นใดถ้าเราไม่ท้อ และคิดว่านี่คือห้องเรียน ก็ไปได้เรื่อย ๆ ครับ

ก็ย้ายมาอยู่ระยอง ได้ 1 ปี แล้วครับ ช่วงแรก ๆ ก็เรียนรู้ตำแหน่งงานใหม่ คือ SAFETY ( ย้ายแต่ละที ตำแหน่งเปลี่ยนไปเรื่อย ไม่ดีเลยตัวผม ) พอต้นปี 52 ก็เริ่มทำเอกสาร ตอนนี้ก็ ใช้ไปได้ 5 เดือนแล้ว ล้มลุกคลุกคลาน กันตามประสา ต้องอบรม ประชุม ช่วยกันดันไป จนปัจจุบัน ก็จะ IQA และทำ MR กะว่าถ้าไม่พลาด ก็คงจะ ตรวจขอ cer ช่วง พ.ย. 09 นี้ละครับ ทีมของผม ก็มีประมาณ 5 คน ที่ช่วยกันทำ จาก 0 ดันกันมาได้ครึ่งทางแล้ว หวังว่า ถ้าจบ คงจะขอพักซักเดือน แล้วคงจะบ้า 18000 ต่อถ้าเจ้านายอนุมัติ

ก็ขอฝากตัวอีกครั้ง ครับ

WORAWIT@HYDRODYNE.CO.TH

#2 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 September 2009 - 01:11 PM

QUOTE(cross @ Sep 8 2009, 12:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีอีกครั้งครับ

จากที่เข้ามาทักทายกันไปแล้ว

ก็เลยขอเล่าเรื่องหนักใจ อันเป็นสิ่งที่พบเจอทุกครั้งที่สร้างระบบ ( ทำมา 4 ครั้ง ตั้งแต่อยากรู้ อ่านรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง จนบัดนี้ ก็ยังไม่รู้อยู่ดี smiley-signs028.gif ) แต่มันก็คือความสนุกและความท้าทาย ที่ไม่ซ้ำแบบกันจริง ๆ

1. วัฒนธรรมองค์กร
2. ผู้ร่วมงานใหม่
3. สิ่งที่เจ้าของคาดหวัง แต่เหนืออื่นใดถ้าเราไม่ท้อ และคิดว่านี่คือห้องเรียน ก็ไปได้เรื่อย ๆ ครับ

ก็ย้ายมาอยู่ระยอง ได้ 1 ปี แล้วครับ ช่วงแรก ๆ ก็เรียนรู้ตำแหน่งงานใหม่ คือ SAFETY ( ย้ายแต่ละที ตำแหน่งเปลี่ยนไปเรื่อย ไม่ดีเลยตัวผม ) พอต้นปี 52 ก็เริ่มทำเอกสาร ตอนนี้ก็ ใช้ไปได้ 5 เดือนแล้ว ล้มลุกคลุกคลาน กันตามประสา ต้องอบรม ประชุม ช่วยกันดันไป จนปัจจุบัน ก็จะ IQA และทำ MR กะว่าถ้าไม่พลาด ก็คงจะ ตรวจขอ cer ช่วง พ.ย. 09 นี้ละครับ ทีมของผม ก็มีประมาณ 5 คน ที่ช่วยกันทำ จาก 0 ดันกันมาได้ครึ่งทางแล้ว หวังว่า ถ้าจบ คงจะขอพักซักเดือน แล้วคงจะบ้า 18000 ต่อถ้าเจ้านายอนุมัติ

ก็ขอฝากตัวอีกครั้ง ครับ

WORAWIT@HYDRODYNE.CO.TH

แหม!! ถ่อมตัวจังเลยนะครับ ทำมาแล้ว4ครั้งยังถ่อมตัวบอกยังไม่ค่อยรู้เรื่อง

======================================
ว่าแต่ว่าทำงานอยู่บริเวณไหนของระยองเหรอครับ laugh.gif

Oooo

#3 SL4

SL4

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 September 2009 - 01:24 PM

ห้องระยองยินดีต้อนรับครับ...... ขอคำปรึกษาสำหรับการทำระบบบ้างน้ะครับ...
--Learning from mistaken--

#4 cross

cross

Posted 08 September 2009 - 01:30 PM

ก็ทำแต่เอกสาร นะครับ ไม่ได้ลงจริงจัง อะไร เหมือน มือปืนรับจ้าง งานหลัก ๆ ก็ทำไป พอจะโดนตรวจ ก็มานั่ง งก ๆ ปั่น เอกสารที่ขาดไป

ช่วย ๆ กันครับ มีอะไรก็ปรึกษามาได้ เพราะผมก็ยังต้องปรึกษา ผู้รู้ต่อ ๆ กันไป ยังไง พวกเราก็เป็นทีมเดียวกันครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users