Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

#1 บุณฑริก

บุณฑริก

Posted 14 September 2009 - 11:06 AM

สวัดดีครับ ท่านอาจารย์ และพี่ๆชาว ISO Thai พอดีผมพึ่งได้มาทำหน้าที่ในการทำ ISO9001 และ 14001 ด้วย ซึ่งบริษัทก็ทำระบบมา 4-5ปีแล้ว แต่คนเก่าเค้าออกไปผมเลยโดนเต็มๆ(แบบตั้งตัวแทบไม่ทัน)แต่ก่อนผมทำ Productin Engineer โดนย้ายมาอยู่ QC ซะงั้น ตอนนี้ก็กำลังศึกษาระบบอยู่ครับ รู้สึกชอบและอยากทำ แต่ยังขาดความรู้และประสบการณ์อยู่มากโข ยังไงก็รบกวนด้วยนะครับ

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 14 September 2009 - 11:43 AM

ยินดีครับ มาถูกทางแล้ววววววววววววววววว

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 14 September 2009 - 11:49 AM

ยินดีต้อนรับค่ะ เข้ามาบ่อยๆนะคะ (happy.gif)

#4 DooK

DooK

Posted 14 September 2009 - 11:51 AM

ขอให้โชคดีครับ มีอะไรจะถามก็โพสท์ไว้นะครับ คุณท็อปแกช่วยได้ แก้ไขปัญหาทุกเรื่อง เว้นเรื่องเงิน กับปัญหาสุขภาพ อิอิ
ลายเซ็น

#5 iso_man

iso_man

Posted 14 September 2009 - 12:57 PM

ยินดีต้อนรับนะครับ ทุกอย่างเรียนรู้ได้ครับ คุณมาทางถูกแล้วค้นหาเอาเลยครับที่นี้มีความรู้เยอะ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

Posted 14 September 2009 - 01:20 PM

ขอต้อนรับด้วยคนครับ

================

เห็นด้วยกับพี่ป้อปครับ ทุกอย่างเรียนรู้ได้ ไม่ต้องกังวล
แล้วที่บอกว่าย้ายจากPEมาเป็นQCนั้น ผมว่าเป็นข้อได้เปรียบมากกว่าคนที่มุ่งตรงทางสายQCอย่างเดียว
ส่วนจะได้เปรียบแค่ไหนหรืออย่างไรนั้น ต้องลองหาประสบการณ์เองครับ
ที่บอกเช่นนี้ได้ เพราะผมก็เติบจากวิศวกรรม ตอนนี้ก็ยังรับผิดชอบอยู่ และก็มีQMSกับEMSมาพ่วงเข้าไปอีก
คิดว่าถ้าสำเร็จวรยุทธขั้นสูงสุดเมื่อไหร่จะได้เป็นซุปเปอร์ไซย่าแน่ๆครับ (เกี่ยวมั้ยเนี่ย หุหุ)

เอาใจช่วยนะครับ smiley-eatdrink003.gif
Oooo

#7 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 14 September 2009 - 02:35 PM

ยินดีต้อนรับค่ะ

เราไม่สามารถเลือกทำในสิ่งที่ชอบได้
ฉะนั้นจงชอบในสิ่งที่ทำนะคะ สู้ๆ ค่ะ

#8 บุณฑริก

บุณฑริก

Posted 14 September 2009 - 04:48 PM

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ อย่างนี้ค่อยมีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลย ไม่ผิดหวังจริงๆขอบคุณมากครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users