Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่าง IQA ผู้ส่งมอบค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 neung_k

neung_k

Posted 09 October 2009 - 10:57 PM

ต้องตรวจ IQA ผู้จ่ายไฟ จ่ายน้ำ ให้กับโรงงาน มีตัวอย่างบ้างมั้ยค่ะ

ขอรบกวนหน่อยค่ะถ้ามีคำแนะนำ มี check list ด้วยยิ่งดีมากเลยค่ะ

neung_kaew@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนค่ะ

#2 Mon.

Mon.

Supreme Member

• Power Members

Posted 10 October 2009 - 10:02 AM

ในการตรวจติดตามคุณภาพภายใน (IQA) ควรมีคำถามด้านคุณภาพ 10 ข้อ ดังนี้

1. สุ่มถามนโยบายคุณภาพ ..................... ข้อกำหนด 5.3
2. สุ่มถามวัตถุประสงค์คุณภาพของหน่วยงานท่านที่สอดคล้องกับ
นโยบายคุณภาพ ................ ข้อกำหนด 5.4.1
3. ขอดู Action plan ที่สอดคล้องกับวัตถุประสงค์คุณภาพของท่าน ............ ข้อกำหนด 5.4.2
4. ขอดู ผลการดำเนินการของ Action plan ............ ข้อกำหนด 8.2.3
5. กรณี ไม่ได้ตามเป้าหมาย จะดำเนินการอย่างไร?............ ข้อกำหนด 8.5.2
6. กรณี มีแนวโน้มที่จะไม่ได้ตามเป้าหมาย จะดำเนินการอย่างไร? ........... ข้อกำหนด 8.5.3
7. หน่วยงานท่านและพนักงานในหน่วยงานมีหน้าที่
ความรับผิดชอบ อะไรบ้าง? .................. ข้อกำหนด 5.5.1
8. หน่วยงานท่านดำเนินการปรับปรุงการทำงานอย่างต่อเนื่อง
อย่างไร? ................... ข้อกำหนด 8.5.1
9. สุ่มตรวจการควบคุมเอกสาร ............... ข้อกำหนด 4.2.3
10.สุ่มตรวจการควบคุมบันทึกคุณภาพ ................ ข้อกำหนด 4.2.4

โดยทำการสอบถาม แล้วขอดูเอกสารและบันทึกการทำงานต่างๆประกอบ ด้วยคับ

ส่วน Check List อื่นๆ ก็ถามตาม QP คับ

#3 neung_k

neung_k

Posted 11 October 2009 - 10:42 AM

ขอบคุณมากๆ ค่ะ ที่ให้คำแนะนำดีๆ cheekkiss.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users