Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความรู้ Audit Outsource

• This topic is locked This topic is locked
No replies to this topic

#1 neung_k

neung_k

Posted 11 October 2009 - 05:50 PM

รบกวนถามความรู้หน่อยนะคะ

ถ้าต้องไปตรวจหน่วยงานที่จ่ายน้ำจ่ายไฟ ให้กับโรงงานของเรา ถือเป็น Audit Outsourec ใช่มั้ยค่ะ

หน่วยงานที่ว่าเป็นโรงงานแม่ มีแหล่งน้ำ กับ โรงไฟฟ้า จ่ายมาให้เราอีกทีค่ะ

แล้วเราต้องตรวจตามข้อกำหนดรึเปล่า ถ้าใช้มีข้อไหนที่จำเป็นบ้าง หรือทำแค่แบบประเมินผู้ส่งมอบแล้วให้คะแนนตามความพอใจ เท่านั้น

สับสนมากเลยค่ะ แล้วต้องทำ check list ด้วยรึเปล่า

เพราะคราวที่แล้วไปตรวจแล้วให้ CAR เค้าไป โดยเค้าโวยวายมาใหญ่ ทาง QMR เลยให้เปลี่ยนมาเป็นประเมินผู้ส่งมอบแทน

ขอความรู้ด้วยนะค่ะ smiley-signs028.gif smiley-angry017.gif

ขอบคุณค่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users