Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มาแชร์ การแสดงตราสัญลักษณ์บนหัวกระดาษหลังจากได้รับรองกันคับ

• This topic is locked This topic is locked
9 replies to this topic

#1 ArmAirbus

ArmAirbus

Super Member

Posted 26 September 2009 - 11:22 AM

ผมอยากทราบว่า หลังจากที่พี่ๆได้ตรารับรองระบบเเล้ว
ใส่สัญลักษณ์บน หัวกระดาษกันยังไงคับผมแนบของผมมาไห้ดูด้วย

แต่ของผมมันข้อนข้างดู รกหูรกตาพี่ท่านๆใดมีการจัดวางสวยๆ แบ่งดูหน่อยนะคัฟผมจะเอาไปประยุค

ArmAirbus@hotmail.com

Attached Files

#2 Mon.

Mon.

Supreme Member

• Power Members

Posted 26 September 2009 - 12:04 PM

เครื่องหมาย มอก. ที่ใบเสนอราคา.....ควรตัดทิ้งไป

เครื่องหมาย มอก.ควรนำไปติดที่ภาชนะบรรจุ/ตัวสินค้า....คับ

#3 ArmAirbus

ArmAirbus

Super Member

Posted 26 September 2009 - 03:42 PM

เรื่องตราสัญลัษณ์ ของ มอก. ผมเห็นบริาษัทคู่แขงง เค้าใส่เลยใส่บ้าง..
พี่ๆท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

#4 dee

dee

Posted 26 September 2009 - 04:19 PM

ลองดูตามไฟล์ที่แนบมานะคะ พอดีได้มาจาก web. TISI น่ะค่ะ

#5 Mon.

Mon.

Posted 26 September 2009 - 04:23 PM

ข้อมูลสำหรับ มอก. ....คับ

ตาม Link นี้.......

http://www.krumai.co...dard/index.html

#6 Mon.

Mon.

Posted 26 September 2009 - 09:08 PM

การใช้เครื่องหมายรับรองระบบงาน "NAC" ..... คับ

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 29 September 2009 - 02:06 PM

แชร์ครับ

สำหรับผม ถ้าเราได้การรับรองแล้ว

จะติดก็ได้ ไม่ติดก็ได้นะครับ แต่ที่บ.ของผมเนีย ไม่ติดสักทีเลย

เคยมีติดที่นามบัตรแต่ตอนนี้เอาออกไปแล้วครับ เพราะว่า

ผู้บริหารมองว่า การที่เราเอา LOGO CB มาติด เหมือนเป็นการโฆษณาให้เขาไปในตัว ทั้งๆที่เราก็เสียงานจ้างมาตรวจรับรองก็แสนจะแพงอยู่แล้ว

ยังมาใส่โลโก้โฆษณาให้ของอีกโดยที่ไม่ได้ลงทุนอะไรเลย เคยมีคนเล่าให้ฟังนะครับ มี บ. นึงเอาโลโก้ CB ลง นามบัตร ติดป้ายหน้า บ. บ้าง ในเสนอราคาบ้าง

แต่ไปเก็บที่ CB ครับ แล้วก็ได้ด้วย เหอๆๆ เด็ดไหมล่ะ

หลายๆโรงงาน ตอนนี้เปลี่ยนจาก ISO9001:2000 เป็น ISO9001:2008 ต้องมาเสียตั้งทำป้ายใหม่ นามบัตรใหม่ ใบต่างๆนานาๆ ซึ่งลองคิดว่า ทั้งหมดจำเป็นหรือไม่

ลองนำไปพิจาณาครับ บางที่จากเห็นกระทู้ที่สมาชิกถามๆๆกัน มีนำโลโก้ไปใช้ผิด โดน CAR อีกต่างหาก กำเลย.......

ตามความคิดผม ติดแค่ว่าได้รับรองระบบอะไรก็พอแล้วครับ

TS/ISO 16949:2009
ISO9001:2008
ISO14001:2004

แค่นี้ก็พอครับ เหอๆๆๆๆๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#8 Suppadej

Suppadej

Posted 14 October 2009 - 05:28 PM

คุณ Toppy
ชอบ Comment คุณมากครับ
ถูกใจนะคร้าบๆๆๆๆๆ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#9 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 14 October 2009 - 06:45 PM

QUOTE(Suppadej @ Oct 14 2009, 05:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ Toppy
ชอบ Comment คุณมากครับ
ถูกใจนะคร้าบๆๆๆๆๆ

ขอบคุณนะครับ อุตส่าห์ ขุดขึ้นมาให้ อิอิ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#10 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 16 October 2009 - 09:24 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Oct 14 2009, 06:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณนะครับ อุตส่าห์ ขุดขึ้นมาให้ อิอิ

เพิ่มตามค่ะพี่ท้อป นิดาเจอมาแระ ผู้บริหารให้ใช้สัญลักษณ์ของ CB ลงใน label และ กล่องบรรจุสินค้าค่ะ

โดน CAR เลยค่ะ เพราะ CB แจ้งว่า เค้ารับรองระบบไม่ได้รับรองตัวสินค้าค่ะ กรำสิคะ label สั่งพิมพ์มาตั้งเยอะ

อีกทั้งกล่องอีกล่ะ เหอ เหอ งานเข้าเลย แต่เรื่องใส logo ลงบนหัวจดหมาย หรือแบบฟอร์มเนี่ย ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ
"

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users