Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอคำแนะนำจากผู้เชี่ยวชายด้วยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
8 replies to this topic

#1 N i n I

N i n I

Super Member

• Power Members

Posted 16 October 2009 - 10:55 AM

อยากทราบว่าเมื่อเราเข้าไปตรวจแผนก QA แล้วพบว่า เอกสาร SCAR ที่ส่งให้กับทาง Supplier ยังไม่มีการตอบกลับมา ตรงนี้ผิดข้อกำหนด 8.5.2 หรือ 7.4.3.2 คะ ขอความกระจ่างด้วยค่ะ

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 16 October 2009 - 11:10 AM

8.5.2 ครับ แต่ว่า อาจยังไม่เป็น CAR ถ้ามีการกำหนดระยะเวลาการตอบกลับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 Fresh

Fresh

Posted 16 October 2009 - 11:11 AM

QUOTE(N i n I @ Oct 16 2009, 10:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากทราบว่าเมื่อเราเข้าไปตรวจแผนก QA แล้วพบว่า เอกสาร SCAR ที่ส่งให้กับทาง Supplier ยังไม่มีการตอบกลับมา ตรงนี้ผิดข้อกำหนด 8.5.2 หรือ 7.4.3.2 คะ ขอความกระจ่างด้วยค่ะ

8.5.2 นะ

#4 N i n I

N i n I

Posted 16 October 2009 - 11:41 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Oct 16 2009, 11:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
8.5.2 ครับ แต่ว่า อาจยังไม่เป็น CAR ถ้ามีการกำหนดระยะเวลาการตอบกลับ

เอกสาร SCAR ที่ตรวจพบเลยระยะเวลาที่กำหนดแล้วค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ smiley-signs001.gif

#5 N i n I

N i n I

Posted 16 October 2009 - 11:41 AM

QUOTE(Fresh @ Oct 16 2009, 11:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
8.5.2 นะ

ขอบคุณมากๆ smiley-signs001.gif ค่ะ

#6 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 16 October 2009 - 11:46 AM

ส่วนหนึ่งใน 8.5.2 กำหนดไว้กว้างๆ ว่า การปฏิบัติการแก้ไข ต้อง เหมาะสมกับผลกระทบของความบกพร่องต่างๆ

ในมุม (มืด) ของจอมโจร จึงคิดว่า หากมีเฉพาะประเด็นที่ส่ง CAR ไม่ตรงเวลา คงจะไม่แนะนำให้ ตะบี้ตะบันออก CAR ซ้ำ
คงต้องตรวจสอบ ระเบียบปฏิบัติเขียนไว้ยังไง ความเข้าใจของผู้ที่เกี่ยวข้องเป็นอย่างไร ประเด็นนั้นมันเป็นเรื่องที่มีความสำคัญมั้ย

หากสามารถพบปัญหาที่ว่านั่นได้ทั่วๆ ไป มาตรวจดู มาตรการที่เขียนไว้ในระเบียบฯ ก็ไม่ชัดเจน และหรือ ผู้ที่เกี่ยวข้องไม่่เข้าใจ อย่างนี้ จอมโจรฯ จะแจก CAR ให้ MR แก้ไขที่ระบบโดยด่วน
"

#7 SL4

SL4

Hornor Member

Posted 16 October 2009 - 11:54 AM

topic เป็นเรื่อง "ผู้เชียวชาย" อ่านแล้วตกใจหมดเลย...

คุณ top กับ อ.จอมโจร (มี อ.นุกูล อีกคนหนึ่ง) เป็นผู้ "เชี่ยวชาย" หน่ะครับ ปรึกษาได้เลยครับ....
--Learning from mistaken--

#8 Suppadej

Suppadej

Posted 16 October 2009 - 02:35 PM

อ่านหัวเรื่องแล้ว
นึกว่าเป็นคอลัมส์
เสพสม บ่มิสม

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#9 N i n I

N i n I

Posted 16 October 2009 - 02:49 PM

ขอบคุณมากๆค่ะที่เข้ามาให้ความกระจ่าง

ต้องขอโทษด้วยค่ะ... ท่านผู้เชี่ยวชาย

อุ๊บๆๆๆๆๆ ท่านผู้เชี่ยวชาญ

อิอิอิ .. พิมพ์ผิดนิดส์...............................นึงอะนะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users