Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากได้ตัวอย่าง KPI ของ Planning

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 poohjang

poohjang

Super Member

Posted 28 November 2009 - 04:58 PM

เรียน สมาชิกทุกท่าน smiley-signs028.gif
รบกวนของตัวอย่าง KPI ของ Planning หน่อยอ่ะคะ คือว่าต้องการนำมาปรับปรุงของเก่าที่มีอยู่อ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รบกวนเป็น Mail หรือในกะทู้นี้ก็ได้นะค่ะ
E-mail getout.tt@hotmail.com

#2 bigbird

bigbird

Premium Member

• Power Members

Posted 30 November 2009 - 09:42 AM

[quote name='poohjang' date='Nov 28 2009, 04:58 PM' post='36299']
เรียน สมาชิกทุกท่าน smiley-signs028.gif
รบกวนของตัวอย่าง KPI ของ Planning หน่อยอ่ะคะ คือว่าต้องการนำมาปรับปรุงของเก่าที่มีอยู่อ่ะค่ะ

คงต้องดูก่อนว่า Planning ของเรานั้นมุ่งความสำคัญกับอะไร มีหัวข้อไหนที่น่าจะต้องปรับปรุงหรือวัดผล เช่นที่บริษัทฯ ต้องควบคุมปริมาณวัตถุดิบที่จะสั่งซื้อให้พอดีกับคำสั่งซื้อของลูกค้า จึงใช้ จำนวนวัตถุดิบ ณ สิ้นเดือน ต้องน้อยกว่า 100ตัน เป็นต้นค่ะ ดังนั้นต้อง Plan แม่นๆ หน่อยค่ะ ไม่ก็ต้อง Co กับ ขายให้ดี

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users