Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

งานเข้าอีกแล้วค่ะ GRR ต้องทำทุก part มั้ยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 kutta

kutta

Posted 02 December 2009 - 09:24 AM

มือใหม่ GRR อ่ะค่ะ อยากทราบว่า GRR นี่ ถ้าเรามี Vernier 1 ตัว
แต่ใช้วัด part หลายชนิด วิธีวัดก็แตกต่างกัน เราจำเป็นจะต้องทำ GRR
ของ part ทุก part มั้ยค่ะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าทำแค่ part ตัวเดียว มันจะไม่
สามารถดู Variation ของ part และวิธีการวัดของ part ตัวอื่นได้
แต่ถ้าทำทุก part ก้ดูจะมากมายเกินไปทำไม่ไหว
ขอโทษด้วยน่ะค่ะ พอดีเพิ่งศึกษา GRR อาจยังไม่เข้าใจดีนัก
ยังไงฝากผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ

#2 Autoboy

Autoboy

Premium Member

• Power Members

Posted 02 December 2009 - 11:12 AM

QUOTE(kutta @ Dec 2 2009, 09:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มือใหม่ GRR อ่ะค่ะ อยากทราบว่า GRR นี่ ถ้าเรามี Vernier 1 ตัว
แต่ใช้วัด part หลายชนิด วิธีวัดก็แตกต่างกัน เราจำเป็นจะต้องทำ GRR
ของ part ทุก part มั้ยค่ะ ส่วนตัวคิดว่าถ้าทำแค่ part ตัวเดียว มันจะไม่
สามารถดู Variation ของ part และวิธีการวัดของ part ตัวอื่นได้
แต่ถ้าทำทุก part ก้ดูจะมากมายเกินไปทำไม่ไหว
ขอโทษด้วยน่ะค่ะ พอดีเพิ่งศึกษา GRR อาจยังไม่เข้าใจดีนัก
ยังไงฝากผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ

ตาม PPAP requirements ยังไงก็ต้องทำทุก Part และทุกจุด CC/SC ครับ.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users