Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ช่วยแนะนำ บริษัท ที่ออกใบ Certificate เกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ ที่ใช้ในทะเลหน่อยครับ

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 lek20000

lek20000

Posted 04 January 2010 - 12:51 PM

แนะนำตัวก่อนนะครับ
ผมทำงานที่ บ. ไทยมารีนโพเทคชั่น จำกัด
บริษัทของผมผลิต อลูมิเนียมกันกร่อน เพื่อไปติดกับเรือพาณิชย์ แท่นขุดเจาะ เป็นต้น
เพื่อป้องกันการสึกกร่อนของเหล็ก ที่อยู่ในทะเล
ตอนนี้ทางบริษัทต้องการขอใบรับรองผลิตภัณฑ์ ว่า ผลิตภัณฑ์ของบริษัท
มีกระบวนการผลิต ได้ตามมาตรฐาน แต่ไม่รู้ว่าต้องขอที่ไหน ยังไงรบกวน
ขอรายชื่อบริษัท ที่รับทำใบ Cert ที่เกี่ยวกับทางทะเลหน่อยครับ หายากมากเลย
ขอบคุณมากครับ

#2 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 04 January 2010 - 01:15 PM

ลองติดต่อที่ คุณศุภกร พุกกะพันธ์ / Commercial Manager จาก Bureauveritas (BVQI) โทรศัพท์ 02-670-4800 Ext.870 ดูครับ
ผมเคยคุยกับพี่เค้าครั้งหนึ่ง
พี่เค้าใจดีและให้คำปรึกษาดีมากครับ

บูโร เวอริทัส
ให้บริการเพื่อตอบสนองความต้องการอันหลากหลายในภาคอุตสาหกรรม
เพื่อตรวจประเมินอุปกรณ์หรือเครื่องมือ
และกระบวนการด้านอุตสาหกรรม
เริ่มต้นจากขั้นตอนการออกแบบเพื่อการติดตั้ง
การทดสอบการใช้งานของระบบและการปฏิบัติการ
โดยมีเป้าหมายเพื่อทำให้มั่นในความน่าเชื่อถือ
และความถูกต้องในกระบวนการปฏิบัติการ
ซึ่งเป็นไปตามข้อกำหนดของคุณภาพ สุขภาพและความปลอดภัย
และสิ่งแวดล้อม
การตรวจสอบอุตสาหกรรม ประกอบไปด้วย
การตรวจสอบและการให้การรับรอง (Inspection/ Certification)
การรับรองอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับวามดันอากาศ ( Pressure
Equipment Certification)
การรับรอง/ การตรวจสอบคุณสมบัติการเชื่อมและโลหะ
(Metallurgy & Welding Qualification/ Certification)
การรับรองอุปกรณ์ที่เกี่ยวกับเครื่องยก ( Lifting
Appliances Certification)
การรับรองผลิตภัณฑ์ (Product Certification)
การรับรองตู้บรรจุถังขนาดใหญ่(Tank Container
Certification)
การรับรองตู้ขนส่งสินค้า (Freight Container
Certification)
ผู้เชี่ยวชาญด้านเทคนิคสำหรับอุปกรณ์การขนส่ง (Technical
Expertise for Transport Equipment)
การจัดการความถูกต้องในการตรวจประเมิน (Asset Integrity
Management)
การตรวจสอบพื้นฐานความเสี่ยง (Risk Based Inspection)
การตรวจสอบร้านค้าและสถานที่ตั้ง (Shop & Site
Inspection)

รายละเอียดครับ

http://www.bureauver...services_05.asp

http://www.bureauver...4_contactus.asp

หมายเหตุ ผมไม่ได้มีส่วนได้-เสียอะไรกับการแนะนำนี้ครับ / เป็นการแชร์ความคิดเห็นเท่านั้นครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#3 lek20000

lek20000

Posted 04 January 2010 - 02:07 PM

ขอบคุณมากครับผม

0898322454

lek20000@hotmail.com

#4 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 04 January 2010 - 05:01 PM

คุณ lek20000 ลงอีเมล หรือเบอร์โทรไว้เลยครับ เดี๋ยวคิดว่าคงมีคนติดต่อไปอีกที่ครับ

#5 QADCC

QADCC

Premium Member

• Power Members

Posted 19 January 2010 - 03:59 PM

ของบริษัท ลอยด์ ก็น่าจะมีนะครับ ถ้าเกี่ยวกับเรือ พวกนี้อ่ะ

ISO9001, ISO22000, GMP, HACCP, BRC, IFS, ....

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users